cho mình hỏi một chút

cho mình hỏi một chút

Bởi quang tran -
Số lượng các câu trả lời: 5

ở những câu hỏi multi choices. mình muốn người kiểm tra phải chọn đúng tất cả lựa chọn thì mới được điểm. Chỉ cần chọn một lựa chọn sai hoặc chọn thiếu một lựa chọn đúng thì sẽ không được điểm, vậy phải làm như thế nào?

Cho mình hỏi thêm là ở moodle có module nào tích hợp một máy tính cá nhân đơn giản nào vào khi làm quiz không? (để tiện cho những câu hỏi tính toán.)

Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới quang tran

Re: cho mình hỏi một chút

Bởi Vu Hung -

Mình cũng đã thử nhiều về câu hỏi đa lựa chọn. Theo ý kiến của riêng mình Moodle chưa hỗ trợ kiểu chọn đúng tất cả mới được điểm, nếu sai hoặc thiếu một lựa chọn thì không có điểm.

Mình cũng chưa tìm thấy module nào có tích hợp máy tính cá nhân để tính toán cả.

Có lẽ chúng ta cùng nhau hợp tác phát triển các tính năng đó cho Moodle?

Để phản hồi tới Vu Hung

Re: cho mình hỏi một chút

Bởi quang tran -

Mình cũng rất thích ý hợp tác với bạn về phát triển kiểu chọn câu hỏi chọn đúng tất cả các lựa chọn mới được điểm. Rất mong được hợp tác với bạn. Còn về máy tính cá nhân thì mình đã khắc phục được rồi.

Mình muốn hỏi thêm một chút là:

- Khi mình xem thống kê chi tiết về quiz sau đó muốn export ra file excelt thì thường bị lỗi phông tiếng việt. Có cách nào khắc phục được điều đó hay không?

- khi có một bài thi, mình muốn một số người nhất định sẽ được vào làm đề dễ, một số người khác thì làm đề trung bình. Còn lại sẽ làm đề khó. Không biết Moodle có hỗ trợ chức năng này chưa?

Để phản hồi tới quang tran

Trả lời: cho mình hỏi một chút

Bởi Tuan Anh Nguyen -
Về việc tích hợp một máy tính cá nhân đơn giản vào khi làm quiz. Mình tìm thấy một script làm việc này từ website: http://www.calculator.org/. Có thể copy, paste giá trị từ máy tính này... có thể đáp ứng được nhu cầu cho những câu hỏi tính toán.

Mọi người có giải pháp nào hay hơn không ạ?
Để phản hồi tới Tuan Anh Nguyen

Trả lời: cho mình hỏi một chút

Bởi Tuan Anh Nguyen -
Về việc tích hợp calculator vào Moodle. Mình đã tiến hành tích hợp vào module quiz bằng việc bổ sung script được cung cấp trên vào file pagelib.php của module quiz.
Tuy nhiên có gặp phải vấn đề là chỉ có admin mới nhìn thấy được tính năng này, còn các học viên khi truy cập vào phần các bài thi lại không nhìn thấy. Vậy lỗi là ở đâu và khắc phục như thế nào nhỉ? Mong mọi người chỉ giúp. Cám ơn nhiều!