ขอคำแนะนำเพิ่งเริ่มใช้ Moodle

ขอคำแนะนำเพิ่งเริ่มใช้ Moodle

โดย Narongchat Saetang -
Number of replies: 1

คือว่าผมเพิ่งเริ่มหัดใช้โปรแกรม Moodle พอดีได้โปรเจคเล็ก ๆ มาทำแล้วพี่เขาบอกว่า ใช้ php เขียน ผมเลยสงสัยว่า moodle ใช้ tool อะไรในการเขียนแล้วเวลาrunจะต้องทำยังไงหรอครับ เหมือนพวก java หรือป่าว ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

In reply to Narongchat Saetang

ตอบ: ขอคำแนะนำเพิ่งเริ่มใช้ Moodle

โดย วิชิต วงษ์ทอง -

เป็น cms/lms ที่เขียนด้วยภาษา php ใช้สร้างบทเรียน e-learning จึงจัดว่าเป็น lms และสามารถใช้จัดการ Content management System เช่นเดียวกับ Joomla phpNuke Mambo