Tạo một tài nguyên các đề thi cho một khóa học

Tạo một tài nguyên các đề thi cho một khóa học

Bởi Hà Vũ Thị -
Số lượng các câu trả lời: 7

Em chào các thầy cô cùng toàn thể anh chị em trong diễn đàn.

Em đang vướng mắc một số chỗ khi sử dụng Moodle. Thầy cô và anh chị có thể giúp em tạo một tài nguyên các đề thi trong một khóa học của moodle không ạ? Giống như demo trên trang sau: 

khi kick và toeic Bài học thực hành Pre- Toeic 1 sẽ cho ra giao diện như sau:

và khi kick và một lession bất kì sẽ cho ra một dạng bài kiểm tra

Em rất mong nhận được sự giúp đỡ từ các thầy cô và toàn thể anh chị em trong cộng đồng moodle

Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới Hà Vũ Thị

Trả lời: Tạo một tài nguyên các đề thi cho một khóa học

Bởi Đinh Lư Giang -

Chào bạn.

Đó là sự kết hợp của 1 Page, kết nối với các quiz.

Bạn có thể sử dụng Module Lesson (bài học).

Bạn bật chế độ chỉnh sửa lên và thêm vào. Tuy nhiên, module này khá phức tạp, đòi hỏi bạn phải biết nhiều về các clusters, các table of branch và thành thạo trong việc cấu trúc một lesson.

Đinh Lư Giang

Để phản hồi tới Đinh Lư Giang

Re: Trả lời: Tạo một tài nguyên các đề thi cho một khóa học

Bởi Hà Vũ Thị -

Em chào thầy ạ!

EM dùng moodle phiên bản 1.9.17, khi em sử dụng module lesion  ở phần Building Lesson. trong hướng dẫn ở tab edit có lựa chọn Add content page: tạo một trang mới. Nhưng phiên bản moodle em dùng lại không thấy có lựa chọn ấy. Đó là do phiên bản của em chưa hỗ trợ hay trong quá trình sử dụng  có mắc sai sót gì ạ? Em mong được giải đáp.

Em cám ơn thầy ạ

Trả lời: Re: Trả lời: Tạo một tài nguyên các đề thi cho một khóa học

Bởi Đinh Lư Giang -

Tôi cũng không rõ nữa, vì 1.9 đã bỏ lâu nên quên. Bạn so sánh phiên bản của bạn với bản 2.0 ở đây nhé: http://docs.moodle.org/20/en/Lesson_module

Đinh Lư Giang

Trả lời: Re: Trả lời: Tạo một tài nguyên các đề thi cho một khóa học

Bởi Đinh Lư Giang -

Bản 2.1 tôi đang làm thì giao diện như vậy:

Re: Trả lời: Re: Trả lời: Tạo một tài nguyên các đề thi cho một khóa học

Bởi Hà Vũ Thị -

Giao diện của Moodle 1.9.17 cũng giống thế ạ. Chỉ không có thêm một nhóm. Nhưng khi em thêm một trang câu hỏi thì chỉ hiện thị được từng câu mà không hiển thị được tất cả các câu hỏi như dạng một bài kiểm tra. Khi lựa chọn các câu hỏi quan trọng thì moodle cho import một file.txt nhưng cũng chỉ hiện thị từng câu mà không cho hiển thị tất cả các câu hỏi. Ở đây em muốn các câu hỏi hiện thị hết trên một trang giống như một bài kiểm tra thì phải làm thế nào ạ?

Trả lời: Re: Trả lời: Re: Trả lời: Tạo một tài nguyên các đề thi cho một khóa học

Bởi sinh vien it -

Zậy pạn có thể dùng Quiz.

Demo:

Để phản hồi tới sinh vien it

Re: Trả lời: Re: Trả lời: Re: Trả lời: Tạo một tài nguyên các đề thi cho một khóa học

Bởi Hà Vũ Thị -

Cám ơn thầy và các bạn đã quan tâm tới vấn đề của tôi. Tôi đã làm được phần ấy rồi. Tôi vừa báo cáo hôm 20. Mọi chuyện thành công tốt đẹp. Xin cám ơn tất cả và xin đóng lại topic này.