Lỗi font tiếng việt khi chuyển Moodle sang máy khác.

Lỗi font tiếng việt khi chuyển Moodle sang máy khác.

Bởi Hà Vũ Thị -
Số lượng các câu trả lời: 5

Em chào các thầy cô cùng các anh chị trong diễn đàn. Em đang tìm hiểu về Moodle và gặp lỗi font tiếng việt khi chuyển Moodle sang máy khác.

Khi import CSDL em đã đê kiểu UTF8-gene... như hướng dẫn ở topic năm 2007 nhưng vẫn không sửa được lỗi này. Em rất mong được các anh chị và thầy cô  giúp đỡ.

Em sắp báo cáo mà máy lại trục trặc nên phải chuyển máy khác. Nên rất mong sớm nhận được sự giúp đỡ của cộng đồng Moodle

Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới Hà Vũ Thị

Trả lời: Lỗi font tiếng việt khi chuyển Moodle sang máy khác.

Bởi Đinh Lư Giang -

Bạn chụp mình hình lên đây đi thì may ra mới "chẩn đoán" được bệnh

Thân mến

Đinh Lư Giang

Để phản hồi tới Đinh Lư Giang

Re: Trả lời: Lỗi font tiếng việt khi chuyển Moodle sang máy khác.

Bởi Hà Vũ Thị -

Em cám ơn thầy đã quan tâm tới vẫn đề của em. Sau cả đêm ngồi ngắm nghía thì em phát hiện ra là font chữ bị lỗi sau khi em thêm một đoạn code java script quảng cáo thanh trượt 2 bên giao diện. em cũng không biết sao lại bị lỗi như thế. Sau khi em bỏ đoạn code ấy đi thì font chữ trở vể bình thường. Nhưng sao đó em lại gặp lỗi font ở trang confirm your account. sau khi đăng kí xong (em đã bỏ đi phần chứng thực qua mail theo hướng dẫn của một topic trong diễn đàn) font chữ bị lỗi như hình dưới. hic. em có thay đổi một ít code để bỏ đi phần chứng thực. nhưng cũng lâu rồi nên ko biết thay ở file nào để vào xem lại code nữa.(và em cũng không tìm lại được topic kia T T). Em mong được thầy chỉ giáo

Trả lời: Re: Trả lời: Lỗi font tiếng việt khi chuyển Moodle sang máy khác.

Bởi Đinh Lư Giang -

Lỗi này có lẽ là của CSDL rồi. Theo như hình, phần menu trên là do bạn cài trong Administration nên không liên quan CSDL --> hiển thị đúng. Bạn nên xem lại:

1. Bạn dùng phiên bản mấy? Cấu hình server thế nào?

2. CSDL có phải dùng unicode không?

3. Xem trình duyệt đang hiện thị phông gì?

4. Tập tin chứng thức nằm ở plugin, bạn xem thử nhé.

Giang

4.

Để phản hồi tới Đinh Lư Giang

Re: Trả lời: Re: Trả lời: Lỗi font tiếng việt khi chuyển Moodle sang máy khác.

Bởi Hà Vũ Thị -

Em chao thay.

<Xin loi thay vi may nay ko go tieng viet duoc>

Trang cua em chay font chu binh thuong. Chi loi font chu duy nhat o phan nay. co le la do em thay doi code va chua luu lai o dang unicode. Em khong nho la thay trong file nao nua. T.T thay co the giup e tim duong dan toi cac file lien quan toi phan nay khong a? Em da xem trong confim.php nhung ko thay. Em dung phien ban Moodle 1.9.17

Em cam on thay!

Trả lời: Re: Trả lời: Re: Trả lời: Lỗi font tiếng việt khi chuyển Moodle sang máy khác.

Bởi Đinh Lư Giang -

Bạn có đổi code cỡ nào thì cũng không đến nỗi như vậy, trừ khi bạn đã thay một biến bằng một string cụ thể mà thôi.

Bạn xem ở gói tiếng Việt đi. Nếu có sửa thì sửa ở đó thôi.

Chúc bạn thành công

Đinh Lư Giang