สร้างบทเรียนแล้วแต่ไม่สามารถเข้าไปแก้ไขเนื้อหาได้ครับ

สร้างบทเรียนแล้วแต่ไม่สามารถเข้าไปแก้ไขเนื้อหาได้ครับ

by ppcollege pptc -
Number of replies: 2

ผมสร้างบทเรียนขึ้นใน Moodle แต่พอต้องการกลับไปแก้ไขเนื้อหากลับไม่แสดงช่อง Text area หัวข้อเนื้อหาให้แก้ไขครับ

Attachment pic.jpg
In reply to ppcollege pptc

ตอบ: สร้างบทเรียนแล้วแต่ไม่สามารถเข้าไปแก้ไขเนื้อหาได้ครับ

by วิชิต วงษ์ทอง -

มันยุบพื้นที่อัตโนมัติ คุณต้องคลิกที่เครื่องหมาย สี่เหลี่ยม 2 อันแล้วมีลูกศร สังเกตจะอยู่ใกล้ ๆ < >

ลองดูนะครับ

In reply to ppcollege pptc

ตอบ: สร้างบทเรียนแล้วแต่ไม่สามารถเข้าไปแก้ไขเนื้อหาได้ครับ

by Dr. Prin Singhanart -

ช่วยเสริมคุณวิชิตค่ะเมื่อขยายหน้าจอ editor ให้เต็มหน้าจอแล้ว ให้ทำการเพิ่มแก้ไขข้อความแล้วให้คลิกเครื่องหมายสี่เหลี่ยมสองอันบรรทัดสุดท้ายเหมือนเดิมแต่คราวนี้ลูกศรจะชี้ลงเป็นการลดขนาด editor