ช่วยทีครับต้องการความช่วยเหลืออย่างมาก

ช่วยทีครับต้องการความช่วยเหลืออย่างมาก

โดย kumpol puntachum -
Number of replies: 3

คืองี้ครับ ผมทำบทเรียนแบบขึ้นมา 1 บท แล้วผมต้องการจะเพิ่ม บทเรียนเป็นไฟล์ power point โดยไม่ต้องดาวน์โหลดอ่ะครับผมก็ไปศึกษามาเขาว่าให้เซฟเป็นไฟล์ .pps แล้วอัพโหลด(โดยอัพแบบเพิ่มแหล่งข้อมูลอ่ะครับ) แต่พอผมอัพขึ้น เครื่องที่ใช้ office 2010 เปิดได้ปกติแต่เครื่องที่ใช้ office ต่ำกว่า 2010 ไม่สามารถเปิดได้คือ ไม่สามารถเห็นเนื้อหาที่อยู่ใน ไฟล์ power point ผมจึงอยากจะหาทางแก้ไขหน่อยอ่ะครับ

In reply to kumpol puntachum

ตอบ: ช่วยทีครับต้องการความช่วยเหลืออย่างมาก

โดย Wirat Khunrach -

น่าจะเกิดจากไฟล์ power point สร้างจาก office 2010 ครับ

ลองบันทึกไฟล์เป็น office 2003 ก่อน แล้วค่อยสร้างเป็น pps ครับ

In reply to Wirat Khunrach

ตอบ: ช่วยทีครับต้องการความช่วยเหลืออย่างมาก

เอ่อ คือแบบที่คุณว่าเนี่ยหมายถึงไฟล์ที่ผมสร้างสร้างจาก 2010 แล้ว save as เป็นไฟล์ pps ได้ formatออกมาเป็นแบบนี้ครับ : microsoft power point 97-2003 slide showนี่คือสิ่งที่ผมทำครับ 

แต่ที่คุณหมายถึงคือให้ผมเอาไปทำใน เครื่องที่ติดตั้ง office 2003 แล้ว save as เป็น ไฟล์ pps อะไรแบบนี้เหรอครับ ช่วยอธิบายแบบละเอียดที่ครับ

In reply to kumpol puntachum

หรือเอาแบบนี้ก็ได้ครับ คือผมต้องการให้ พอเปิดเข้า power point อ่ะครับ แล้วพอจบแล้ว ผมต้องการสร้างลิ้งค์ใน power point ให้ลิ้งค์ไปยังเว็บอีกทีอ่ะครับคือต้องการความต่อเนื่อง แต่ปัญหามันมีคือว่า พอลิ้งค์ เข้าไปยัง moodle แล้วมันต้องล็อคอินรหัสอีกครั้งอ่ะครับ ซึ่งผมไม่ต้องการ(เว็บของผมยังไม่สารมารถ ให้ผู้ที่สนใจสมัครเองได้ต้องให้แอดมินเป็นคนสมัครแล้วเอารหัสให้ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันหรือเปล่ากับการที่ พอลิ้งค์จาก power point ไปยัง moodle แล้วต้อง ใส่รหัส) ใครรู้ช่วยผมทีครับ คือเว็บจะต้องเสร็จภายในสิ้นเดือนอ่ะครับ และมันติดอยู่แค่ตรงนี้อ่ะครับ คือใครที่รู้อะไรช่วยผมด้วย จะเอาวิธีแบบกระทู้หลัก หรือ เอาวิธีแก้ power point ลิ้งค์ไปเว็บก็ได้ครับ เอาไรซักอย่างก็ได้