Tai bai giang Microsoft Producer for PowerPoint, len moodle

Tai bai giang Microsoft Producer for PowerPoint, len moodle

Bởi Thanh Văn -
Số lượng các câu trả lời: 1

Em chao cac thay! em moi soan mot bai giang nho cong cu Microsoft Producer for PowerPoint, file do nang hon 25mb, bay gio em muon tai bai giang do len moodle, nhung moodle cua em chi cho phep tai ko qua 2mb,em da nghi den cach chia nho tep do thanh cac tep nho ko qua 2mb upload len moodle va unzip, nhung co mot cai video quay toan bo tu dau den cuoi qua trinh em giang bai, ko the thi nho duoc, dieu nay lam em rat boi roi!, khoa luan cua em can co mot bai giang do chinh em lam, dieu nay rat quan trong, rat mong duoc su giai dap tu phia cac thay co!

Để phản hồi tới Thanh Văn

Trả lời: Tai bai giang Microsoft Producer for PowerPoint, len moodle

Bởi Đinh Lư Giang -

Chào bạn

Có nhiều giải pháp:

1. Bạn có thể dùng youtube.com. Như vậy, sẽ lợi dụng được băng thông của Youtube.

2. Không biết thời gian của video của bạn là bao lâu, nhưng bạn có thể upload lên server sử dụng FTP, sau đó thì lấy link và đưa vào bài

3. Lời khuyên: Đối với đối tượng học trên mạng, bạn nên chia nhỏ tài nguyên ra để người học không cảm thấy chán hay nhàm. Các thao tác nên ngắn gọn. Thí dụ, SV mà thấy một quiz của bạn khoảng 5-7 trang thì ít ai chịu làm. Sao ta không chia nhỏ ra thành 3,4 quiz, mỗi cái chỉ 1 hay 1,5 trang?

Chúc bạn thành công.

Đinh Lư Giang