ต้องการย้าย Moodle จาก Server1 ไป Server2

ต้องการย้าย Moodle จาก Server1 ไป Server2

โดย นายศุภชัย แตงอ่อน -
Number of replies: 8

คือว่าตอนที่ติดตั้ง Moodle นั้นผมยังไม่มีเครื่อง Server ใช้เครื่อง PC ธรรมดา แต่ก็ได้มีการใช้งานมาหลายวันแล้ว

In reply to นายศุภชัย แตงอ่อน

ตอบ: ต้องการย้าย Moodle จาก Server1 ไป Server2

โดย Patt Emmawat -

เปิดดู แฟ้ม config.php สิ่งที่ต้องเอาไปด้วยคือ
1. $CFG->dirroot

In reply to Patt Emmawat

ตอบ: ต้องการย้าย Moodle จาก Server1 ไป Server2

ขอบคุณมากครับคุณ Patt

โดย Kiattisak Sittirach -
In reply to Kiattisak Sittirach

ขอบคุณมากครับ คุณ Kiattisak

โดย Patt Emmawat -
แล้วแต่คุณว่าจะเอาไปไว้ที่ไหน
ขอเพียงเป็น Web ก็พอ เช่น /var/www/html หรือ /var/www/htdocs หรือ c:\wwwroot\htdocs
ที่สำคัญคือ ตัว config.php $CFG->dirroot
In reply to Patt Emmawat

ขอบคุณมากครับคุณ Patt