ปิดท้ายกระทู้

ปิดท้ายกระทู้

โดย ประพาฬ หลีบิล -
Number of replies: 0
มีกระทู้สอบถามปัญหามากมาย คนตอบกระทู้ก็มีมากมาย บางกระทู้ก็ไม่มีผู้ตอบ แล้วในที่สุดกระทู้ก็เงียบไป ผมสันนิษฐานว่า เจ้าของกระทู้คงแก้ปัญหาได้แล้ว อยากจะแสดงความเห็นว่า เมื่อเจ้าของกระทู้แก้ปัญหาได้แล้ว ขอความกรุณาให้เจ้าของกระทู้บอกวิธีแก้ไขปัญหาปิดท้ายกระทู้ได้ไหมครับ จะได้เป็นวิทยาทาน ขอบคุณครับ อ้อ ผมขอแสดงความคิดเห็นนะครับ เวลาตั้งกระทู้ ไม่ควรตั้งว่า รบกวนหน่อยครับ หรือ ช่วยเหลือหน่อยครับ หรือ ผมมือใหม่ครับ ควรตั้งชื่อกระทู้ไปตรงๆ เลยครับ เช่น ผมล็อกอินไม่ได้ หรืออยากรู้เรื่องสุ่มข้อสอบ หรืออัปโหลดสมาชิกครั้งละมากๆ ไม่ได้ เวลาผู้อื่นจะมาหาความรู้หรือวิธีแก้ไข จะได้พุ่งตรงเข้ามาเลย ไม่ต้องมาตั้งกระทู้ใหม่ (ซึ่งอาจจะซ้ำกับของเดิม) ขอบคุณครับ