รบกวนผู้รู้หน่อยครับผมพึ่งเริ่มใช้ moodle

รบกวนผู้รู้หน่อยครับผมพึ่งเริ่มใช้ moodle

โดย ดนัย แก้วหานาม -
Number of replies: 4

เราสามารถบังคับ ให้ผู้เรียน เรียนตามลำดับ เช่น pretest  -  บทที่1 - บทที่2 - posttest  ได้หรือไม่ครับ  รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ

danai_2936@hotmail.com

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

In reply to ดนัย แก้วหานาม

ตอบ: รบกวนผู้รู้หน่อยครับผมพึ่งเริ่มใช้ moodle

โดย ประพาฬ หลีบิล -

น่าจะลองใช้กิจกรรมบทเรียนสำเร็จรูป (Lesson Module) แต่ผมไม่แน่ใจว่าจะตรงกับความต้องการหรือเปล่า

In reply to ประพาฬ หลีบิล

ตอบ: รบกวนผู้รู้หน่อยครับผมพึ่งเริ่มใช้ moodle

โดย ดนัย แก้วหานาม -

ถ้าเราจะเอาบทเรียนใส่ เราต้องสร้างมาจากข้างนอกแล้วลิงค์เข้ามาหรือเปล่าครับ

หรือมีวิธีการอื่นอีกใหมครับ

ขอรบกวนหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

In reply to ดนัย แก้วหานาม

โดย ประพาฬ หลีบิล -
ผมไม่เคยทำบทเรียนสำเร็จรูป ตอบไม่ถูก แต่ผมส่งเอกสารเกี่ยวกับเรื่องนี้ไปให้แล้ว ตามเมล์ของคุณ คือ danai_2936@hotmail.com