ช่วยด้วยครับ upload บทเรียนไม่ได้

ช่วยด้วยครับ upload บทเรียนไม่ได้

โดย Seattakorn Nakasit -
Number of replies: 1

ผมอยากจะ upload บทเรียน แต่มันทำไม่ได้เนื่องจากติด error

moodle ที่ผมใช่ลงบน windows 2003 ไม่ได้ใช้ appserv โดยติดตั้งบน IIS และลง PHP แยกใช้ DB เป็น MySQL

มันเกิดขึ้นขณะที่จะทำการ upload พอเลือก file แล้วกดปุ่ม upload ก็ขึ้น error อย่างที่เห็นมาเลย ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว ใครรู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

Attachment error moodle 2.JPG
In reply to Seattakorn Nakasit

ตอบ: ช่วยด้วยครับ upload บทเรียนไม่ได้

โดย ประพาฬ หลีบิล -

3 เดือนแล้วครับ ไม่มีคนตอบ คืออย่างนี้ครับ ส่วนใหญ่แล้วพวกใช้มูเดิลนี่มันทำเซิร์ฟเวอร์กับลีนุกซ์ครับ มันไม่ได้ใช้วินโดวส์ จึงไม่มีคนมาตอบ คุณลองเปลี่ยนมาใช้ลีนุกซ์ดู (ผมแนะำนำเพราะคิดเอาเองว่า คุณคงยังไม่ได้ทำอะไรกับมูเดิลมาก เนื่องจากคุณยังอัปโหลดบทเรียนไม่ได้ เปลี่ยนระบบปฏิบัติการของเซิร์ฟเวอร์เถอะ มันจะมีผู้ร่วมชะตามกรรมกับคุณมากกว่า)