ปัญหา ตัวอักษรในปล็อก เป็น ??????????????????

ปัญหา ตัวอักษรในปล็อก เป็น ??????????????????

โดย Mr. caravana -
Number of replies: 2

สวัดดีครับ

อยากสอบถามปัญหาหน่อยครับ ผมติดตั้งเสร็จแล้วไม่มี error เลย แต่พอเรียกดู moodle ก็เป็นอย่างที่เห็นในรูปที่แนบมาละครับ

ทีนี้พอเข้าไปดูในส่วนการแก้ไขระบบส่วนที่เช็คสตริงที่หายไปจะได้ผลลัพธ์ที่ฟ้อง error เพียบเลย

Attachment moo_prob.jpg
In reply to Mr. caravana

ตอบ: ปัญหา ตัวอักษรในปล็อก เป็น ??????????????????

โดย Kiattisak Sittirach -
In reply to Kiattisak Sittirach

ตอบ: ปัญหา ตัวอักษรในปล็อก เป็น ??????????????????

โดย Mr. caravana -
ครับ ขอบคุณครับ
ผมใช้ RH8 LINUX + XAMPP ครับ ผมเคยติดตั้งสำเร็จแล้วครับ แต่ เครื่องมันมีปัญหา
ต้องลงใหม่ ทีนี้ต้อง DL moodle มาลงใหม่ครับ แต่พอติดตั้งมันก็เป็นอย่างนั้นอ่ะครับ
ผมลองตามเข้าไปดูไฟล์นี้(และอื่นๆ ที่ error) ตาม path นี้
/opt/lampp/htdocs/xampp/moodle/lang/th/block_rss_client.php
แต่มันไม่เห็นมีไฟล์ปรากฏอยู่นี่ครับ และอีกอย่าง permission moodle=755 , moodledata=777 ก็น่าจะใช้ได้ครับ
(แบบว่าเคยลงมาแล้ว ผ่านครับ) แล้วอีกอย่าง ผมลองเปิดไฟล์นั้นดู จะเห็น header มันบอกว่า เป็น รุ่น 1.5beta หรือ dev หรืออะไรประมาณนี้แหละ เป็นไปได้มั๊ยครับที่ ต้นฉบับ moodle ที่ให้ DL (moodle-lastest-143+ ครับ) มันไม่สมบูรณ์
ผมลงหลายรอบแล้วครับ เหมือนเดิม