มีปัญหาการใส่รูปภาพของตัวเอง

มีปัญหาการใส่รูปภาพของตัวเอง

by nuttanicha hnunil -
Number of replies: 5
ไม่สามารถกำหนดรูปภาพของตนเองได้ค่ะในส่วนของการแก้ไขประวัติส่วนตัว มันฟ้องว่า Not Support ค่ะ จะแก้ปัญหาอย่างไรดีค่ะ
In reply to nuttanicha hnunil

ตอบ: มีปัญหาการใส่รูปภาพของตัวเอง

by อนุสรณ์ จันทสุข -

http://moodle.org/mod/forum/discuss.php?d=15406&parent=76837

อ่านที่ประวัติบอกว่า ใช้ moodle ทำ master รบกวนถามได้ไหมครับว่าทไนลักษณะไหน กำลังสนใจอยู่ครับ

In reply to อนุสรณ์ จันทสุข

ตอบ: มีปัญหาการใส่รูปภาพของตัวเอง

ในการแก้ไขประวัติส่วนตัวเลือกเปลี่ยนที่การติดตั้ง GD ก็ไม่ได้ค่ะ คือทำในลักษณะของรายวิชาที่มีอาจารย์ผู้สอนเป็นผู้ใส่ข้อมูล แล้วผู้สอนต้องการใส่รูปภาพของผู้สอนเอง แต่ไม่สามารถใส่ได้ค่ะ ไม่ทราบว่าปัญหาเกิดจากอะไรค่ะ..

by Kiattisak Sittirach -

GD เป็นโปรแกรมจัดการรูปภาพที่อยู่ในลีนุกซ์

In reply to อนุสรณ์ จันทสุข

ตอบคุณอนุสรณ์ น่ะค่ะ ทำในลักษณะเป็น Framework ค่ะ ให้อาจารย์ผู้สอนที่สนใจเข้ามาใส่ข้อมูลรายวิชาของตัวเองในระบบได้

by Ruangdech Suttipol -
ผมคัดลอกไฟล์ Help มาให้ดู

การอัพโหลดรูป

คุณสามารถอัพโหลดรูปภาพจากคอมพิวเตอร์ขึ้นบนเซิร์ฟเวอร์ เพื่อใช้แสดงตัวคุณเอง ภาพนี้ควรจะเป็นภาพที่เห็นหน้าคุณชัดๆ และควรมีนามสกุล เช่น .png .jpg คุณอาจ จะหารูปมาใช้ ได้ด้วยวิธีการดังต่อไปนี้
.....
หมายเหตุ: ตรวจสอบให้แน่ใจว่าไฟล์ที่อัพโหลดนั้นมีขนาดน้อยกว่า ขนาดที่จำกัดไว้
จากนั้นคลิกที่ ปุ่ม "อัพเดทประวัติ" ภาพดังกล่าวจะถูกลดขนาดให้เหลือ 100x100 pixels.
หากคุณคลิกดูใน หน้าประวัติของตัวเอง แล้วรูปยังไม่เปลี่ยนให้กด Reload /Refresh

ข้อสังเกต
- นามสกุลของไฟล์
- ขนาด
ลองดูนะครับเผื่อได้