รบกวนช่วยหน่อยคับ

รบกวนช่วยหน่อยคับ

โดย เสนาะ คำเสียง -
Number of replies: 1

ติดตั้งใกล้เสร็จแล้วครับ แต่ขึ้นฟ้องว่ามีข้อผิดพลาด ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรคับ รบกวนช่วนหน่อยนะคับคับ ผมได้แนบไฟร์มาให้ดูด้วยคับ แนะนำวิธีการแก้ไขด้วยนะคับ ให้รายละเอียดนิดนึง เพราะไม่ค่อยเป็นคอมฯ

Attachment error set up.jpg
In reply to เสนาะ คำเสียง

ตอบ: รบกวนช่วยหน่อยคับ

โดย ไพฑูรย์ ทิพย์สันเทียะ -

ลองติดตั้งเป็นโดยเลือกภาษาเป็นภาษาอังกฤษก่อนนะครับ พอติดตั้งเสร็จแล้วค่อยติดตั้งภาษาไทย โดยเข้าสู่ระบบด้วยสิทธิ admin แล้วคลิกที่เมนู Language -> Language packs แล้วคลิกที่รายการในช่อง Available language packs เลื่อนหา Thai (th) แล้วคลิกเลือกนะครับ เสร็จแล้วคลิกที่ปุ่ม Install selected Language pack ครับ