การตัดเกรด

การตัดเกรด

โดย อนุสรณ์ จันทสุข -
Number of replies: 3
ใน MOODLE มีการตัดเกรดได้ไหมครับ ใครช่วยผมด้วยครับ ขอบคุณครับ
In reply to อนุสรณ์ จันทสุข

ตอบ: การตัดเกรด

โดย สรวง ศรีแก้วทุม -
เท่าที่ดูในภาพรวม เป็นเครื่องมือหนึ่งที่ช่วยอำนวคความสะดวกในการจัดการเรียนการสอน
MOODLE ยังไม่สามารถที่จะตัดเกรด ออกใบประกาศได้ (ผมน่าจะเข้าใจถูกต้องนะ)
LMS ที่เขียดโดยคนไทย และผมเคยทดลองใช้อยู่ระยะหนึ่ง เป็นของทางการไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย ดูเหมือนเขาจะแจกจ่ายใช้ฟรีได้ด้วย ลองหาดูที่เว็บของการไฟฟ้านะครับ ถ้าสนใจและหารายละเอียดไม่ได้ ก็ขอให้ฝากข้อความที่นี่ ผมจะลองประสานดู
อันนี้ สามารถที่จะตัดเกรด ออกใบประกาศได้เลย หน้าตาสวย นอกนั้นยังมีที่ส่วนตัวในการบันทึกเรื่องราวต่าง ๆ เก็บข้อมูลเล็ก ๆ น้อย ๆ ได้ด้วยแต่ประสิทธิภาพโดยรวมยังสู้ MOODLE ไม่ได้ การออกแแบบหากจะนำไปใช้กับสถานศึกษา จะต้องปรับแก้บางส่วน

In reply to สรวง ศรีแก้วทุม

ตอบ: การตัดเกรด

โดย natpakon chairak -

อยากจะขอลิงค์ ของเว็บ จะได้ทำหน้ารูปแบบฟอรืม ใน moodle อ่ะครับ ขอบคุณครับ