ทำไมเครื่องลูกข่ายมองไม่เห้นเหมือนเครืองแม่ข่ายเลยครับ ช่วยกรุณาตอบทีขอบคุณครับ

ทำไมเครื่องลูกข่ายมองไม่เห้นเหมือนเครืองแม่ข่ายเลยครับ ช่วยกรุณาตอบทีขอบคุณครับ

โดย o oishi -
Number of replies: 3

ทำไมเครื่องลูกข่ายมองไม่เห้นเหมือนเครืองแม่ข่ายเลยครับ ช่วยกรุณาตอบทีขอบคุณครับและเครื่องลูกข่ายก็ login ไม่ได้ด้วยอะครับ ผู้รู้แนะนำผมทีครับ มือใหม่มากๆ

In reply to o oishi

ตอบ: ทำไมเครื่องลูกข่ายมองไม่เห้นเหมือนเครืองแม่ข่ายเลยครับ ช่วยกรุณาตอบทีขอบคุณครับ

โดย kolfai power -

1 set network ให้อยู่ในวงเดียวกัน ทดสอบลอง ping หากันก่อนถ้าเจอ

2 ตรวจสอบการติดตั้งโปรแกรมครบถ้วนหรือไม่

ขอแนะนำแค่นี้ก่อน

In reply to o oishi

ตอบ: ทำไมเครื่องลูกข่ายมองไม่เห้นเหมือนเครืองแม่ข่ายเลยครับ ช่วยกรุณาตอบทีขอบคุณครับ

โดย khwanchai sinpeng -

เครื่องแม่ข่าย (server) ใช้ linux หรือ windows ครับ

In reply to khwanchai sinpeng

โดย Wirat Khunrach -

ไม่เหมือนยังงัย ขอภาพประกอบเผื่อว่าช่วยแก้ปัญหาได้นะ