ทำอย่างไรให้จำกัดเวลาผู้เรียน แต่ไม่จำกัดเวลาผู้สอน

ทำอย่างไรให้จำกัดเวลาผู้เรียน แต่ไม่จำกัดเวลาผู้สอน

โดย ประพันธ์ เพชร์สินธพชัย -
Number of replies: 0

เรียน ปรึกษาปัญหาการเซ็ตค่าหน่อยครับว่า

เราจะมีวิธีการ Assign Role ให้กับผู้เรียน โดยจำเป็นเวลาการเข้าเรียนว่า ต้องเรียนให้จบภายในเวลาเท่าใด โดยไม่มีผลกระทบต่อผู้สอน หรือในส่วนของผู้สอน ไม่มีการจำกัดเวลา เป็นต้น

ไม่ทราบว่า จะมีกลไก วิธีการตั้งค่า หรือกำหนดค่าให้กับระบบ Moodle  กันอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ