Box chia sẻ theme Moodle

Box chia sẻ theme Moodle

Bởi Lê Hữu Kỳ Quan -
Số lượng các câu trả lời: 8
Tình hình cho thấy có rất nhiều theme Moodle đẹp, tuy nhiên theme Việt thì ít quá và gần như..bình thường quá!
Xin phép mở Box này để các Moodler chia sẻ các theme tự chế và share cho các Moodler khác...
Mình đang nghiên cứu chế tạo theme, khi thành công sẽ upload cho các bạn
Thân ái!
Để phản hồi tới Lê Hữu Kỳ Quan

Trả lời: Box chia sẻ theme Moodle

Bởi Đức Trịnh Khắc -
Hoan hô bạn, minh cũng khoái phần này lắm, nhưng trình độ có hạn nên hông tự chế được mà chỉ dowmload trên mạng và sửa đổi chút ít cho nó khan khác bản gốc thôi. nay bạn mở "cửa hàng" này, e tôi là "bạn hàng thân thiết" của bạn đó nghe.
Thân
Để phản hồi tới Đức Trịnh Khắc

Bởi Đinh Lư Giang -
Cám ơn bạn Kỳ Quan,

Ý tưởng chia sẻ theme rất hay. Thật ra, mình chưa hiểu Theme Việt mà bạn muốn nói là gì. Ý bạn là theo phong cách Việt hay là gói tiếng Việt?

Thân ái

Đinh Lư Giang
Để phản hồi tới Đinh Lư Giang

Bởi Lê Hữu Kỳ Quan -
Theme mình đề cập đến là các gói công cụ Việt hóa, không nói tới gói ngôn ngữ trong mục Language.
Cụ thể: Banner Việt (chữ Moodle đội nón lá chẳng hạn), các gói chức năng giống như 1 vài trang web Việt khác...
Nói chung ý tưởng thì tốt mà thực hiện thì khó...nhưng mong là mọi người cùng góp sức và ý tưởng để Moodle Việt ngày càng phát triển mạnh hơn, tiếc là mình tiếp xúc với Moodle theo cách thủ công, tự mò là chính nên cái gì cũng cần phải...mò thôi ah!
hihi

Bởi Thế Lương Trần -

Ý tưởng chia sẽ Theme rất hay. Để hưởng ứng mình post một Theme trước nha!

Download Here

Bạn nào có design được theme nào đẹp hoặc muốn bàn luận về chủ đề themes thì vào đây Post & up nha!

Bởi quynh phung -

chào anh/chị e mơi biết đến moodle nên chưa có nhiều kinh nghiêm để có thể viết theme mọi người ai có theme moodle có thể share  cho e đc k ạ.e cảm ơn