นักเรียนไม่สามารถเข้าเรียนได้ค่ะ

นักเรียนไม่สามารถเข้าเรียนได้ค่ะ

โดย สุวารี รินรส -
Number of replies: 3

รบกวนสอบถามปัญหาที่นักเรียนไม่สามารถเข้าเรียนในรายวิชาได้ค่ะโดยขึ้นข้อความว่ายังไม่สามารถสมัครเนนักเรียนรายวิชานี้ได้ ต้องแก้ไขปัญหาอย่างไรคะ ขอบคุณค่ะ

Attachment 7-15-2010_2-31-24_PM.png
In reply to สุวารี รินรส

ตอบ: นักเรียนไม่สามารถเข้าเรียนได้ค่ะ

โดย Wirat Khunrach -
เข้าสู่ระบบในฐานะ admin หรือผู้สอน แล้วไปตั้งค่ารายวิชาที่สมัครเข้าเรียนไม่ได้ ดูว่าเปิดให้นักเรียนเข้าเรียนแ้ล้วหรือยัง ให้ตั้งค่าดังรูป แล้วบันทึกการเปลี่ยนแปลง

ตอบ: นักเรียนไม่สามารถเข้าเรียนได้ค่ะ

โดย Piriya Jennoppakarn -
ผมมี 2 ข้อครับ

1. ยังไม่เปิดให้เข้าเรียน (เหมือนคุณ wirat nut)

2. วันที่เริ่มเข้าเรียน ยังไม่ถึง เช่น เปิดให้เข้าเรียนได้ตั้งแต่วันที่ 10 ธ.ค. แต่วันนี้เป็นวันที่ 8 ธ.ค. ก็อาจเป็นสาเหตุนี้ได้เหมือนกัน

โดย gootooyoo service -
ภายใต้รายวิชายังไม่ รับนักศึกษาเป็นสมาชิกครับ จะมีลิ่งคำสั่ง Assign roles พวกนี้ครับ แล้วแต่เราจะปรับ ให้เข้าตามภาค ตามวิชา จะปรับได้ต้องlogin เป็น adminนะครับ