ขอคำแนะนำ วิธีการแทรกไฟล์ วีดีโอ ครับ

ขอคำแนะนำ วิธีการแทรกไฟล์ วีดีโอ ครับ

โดย sutisak pokhapanich -
Number of replies: 4
ขอคำแนะนำ วิธีการแทรกไฟล์ วีดีโอในหน้าเว็บครับ โดยเฉพาะไฟล์ .mp4 .flv หรือมีไฟล์ไหนที่เล็กๆโหลดดูได้เร็วๆบ้างครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
In reply to sutisak pokhapanich

ตอบ: ขอคำแนะนำ วิธีการแทรกไฟล์ วีดีโอ ครับ

โดย อ.สาธิต คำภินวม -
มีอยู่ 2 วิธีง่ายๆครับ คือ
วิธี1. เอา code ใน utube มาใส่ใน html ครับ แทรกเหมือนกับ code html ค้นหา google
วิธี2. ตามภาพด้านล่างครับ แล้วก็ไปเลือก vdo ที่ต้องการแสดงครับ
Attachment aa5.gif
In reply to อ.สาธิต คำภินวม

ตอบ: ขอคำแนะนำ วิธีการแทรกไฟล์ วีดีโอ ครับ

โดย sutisak pokhapanich -

ขอขั้นตอนการทำแบบละเอียดๆ หน่อยครับอาจารย์ มือไหม่จริงๆ  ขอบพระคุณครับ

In reply to sutisak pokhapanich

โดย วิชิต วงษ์ทอง -

ลองดูจากลิงค์นี้ประมาณหน้า 47

http://61.7.241.228/moodle195/pdf/multimedia.pdf

In reply to วิชิต วงษ์ทอง

โดย ทศพร อินทะนิน -

ผมเช่า host ก็มีปัญหาเหมือนกัน แก้ไขโดย upload ขึ้น youtube ซอยไฟล์ไม่ให้ยาวเกิน 15 นาที ตั้งชื่อไฟล์งาน 1/2 และ 2/2 ช่วยได้ครับไม่หนัก server เราด้วย เอาแต่ลิงค์ youtube มาแปะใน moodle สะดวกดี