ไม่สามารถ upload ไฟล์ได้

ไม่สามารถ upload ไฟล์ได้

โดย องอาจ ชาญเชาว์ -
Number of replies: 6

เมื่อ upload ไฟล์ภาพของผู้ใช้ ขึ้นข้อความว่า

JPEG not supported on this server จะแก้ไขได้อย่างไรครับ

In reply to องอาจ ชาญเชาว์

ตอบ: ไม่สามารถ upload ไฟล์ได้

โดย Dr. Prin Singhanart -

มีปัญหาที่ที่เซิรฟ์เวอร์ค่ะให้ทำการ enable gd2 ใน Php.ini ตรวจสอบค่าเบื้องต้นได้โดยการเข้าไปในหน้าผู้ดูแลระบบแล้วคลิกที่

In reply to Dr. Prin Singhanart

ขอบคุณมากที่ช่วยแนะนำครับ แต่ยังไม่เข้าใจว่าถ้า ไม่ match กับข้อความดังกล่าวจะแก้ได้อย่างใด บ้างครับ

Attachment pic0008.jpg
In reply to องอาจ ชาญเชาว์

โดย Dr. Prin Singhanart -

อาจารย์สามารถเข้าไปแก้ไขแก้ในเซิร์ฟเวอร์ได้มั้ยคะ คือใช้เซิร์ฟเวอร์ของที่ไหนน่ะค่ะ

In reply to Dr. Prin Singhanart