ช่วยด้วยครับ เรื่องการสร้างเงื่อนไขให้กับผู้เรียน

ช่วยด้วยครับ เรื่องการสร้างเงื่อนไขให้กับผู้เรียน

โดย อนุวัฒน์ พูลแสวงทรัพย์ -
Number of replies: 3
ในส่วนของอาจารย์นะครับ อยากทำคล้ายๆ ระบบแบบ cai ในการเรียนการสอนใน moodle
กำหนดมามี แบบทดสอบก่อนเรียน บทเรียนบทที่1 บทเรียนบทที่2 บทเรียนบทที่3 แบบทดสอบหลังเรียน
1.ผู้เรียนต้องเข้าไปทำแบบทดสอบก่อนเรียนก่อนถึงจะเข้าเรียนเนื้อหาในบทที่1 ได้
2.ผู้เรียนไม่สามารถข้ามไปเรียนในบทที่ 2 ได้ ถ้ายังไม่เข้าเรียนหรือศึกษาในบทที่ 1
3.ถ้าผู้เรียนไม่ส่งการบ้านในบทที่ 1 ก็จะไม่สามารถไปยังบทที่ 2 ได้

ประมาณนี้ครับช่วยด้วยครับ
In reply to อนุวัฒน์ พูลแสวงทรัพย์

ตอบ: ช่วยด้วยครับ เรื่องการสร้างเงื่อนไขให้กับผู้เรียน

โดย เพชรชมพู เหลืองสีเพชร -

อยากรู้เหมือนกัน ใครรู้ช่วยบอกหน่อยค่ะ

In reply to อนุวัฒน์ พูลแสวงทรัพย์

ตอบ: ช่วยด้วยครับ เรื่องการสร้างเงื่อนไขให้กับผู้เรียน

โดย jakkree sawasdimongkon -

สิ่งที่คุณต้องการมีอยู่ใน moodle 2.2.0 เป็นต้นไปครับ

เรียกว่า Activities Compleation เป็นการกำหนดเงื่อนไขการทำกิจกรรม ครับ

In reply to jakkree sawasdimongkon

โดย jamjuree kanya -
เข้าไปแก้ไขตรงไหนคะ   หาไม่เจอค่ะ ตอบด้วยค่ะ