อยากจะเพิ่ม module portfolio ต้องทำอย่างไรค่ะ

อยากจะเพิ่ม module portfolio ต้องทำอย่างไรค่ะ

โดย จิ๊บ จิ๊บ -
Number of replies: 3

คือ download มาแล้ว  จะลงอย่างไร

ต้องแตก file ให้หมดทุก file เลยใช่ไหม๊ค่ะ

In reply to จิ๊บ จิ๊บ

ตอบ: อยากจะเพิ่ม module portfolio ต้องทำอย่างไรค่ะ

โดย Piriya Jennoppakarn -
แตกไฟล์ไว้ใน /mod ครับ แล้วเข้าหน้า Admin เลือก การแจ้งเตือน
ระบบก็จะติดตั้งโมดูลโดยอัตโนมัติ
In reply to Piriya Jennoppakarn

ตอบ: อยากจะเพิ่ม module portfolio ต้องทำอย่างไรค่ะ

โดย จิ๊บ จิ๊บ -

พอดีว่า ตอนที่โหลด portfolio_versions มา  นั้นมี 2 folder = MySQL_version ,  Oracle_version พอแตกทั้ง 2 file และเอาไปวางไว้ใน  mod แล้ว แล้วมันจะขึ้นว่า Module "portfolio_versions" is not readable - check permissions ยังไงผู้รู้ช่วยตอบทีน่ะค่ะ  เอาแบบละเอียดๆ หน่อยน่ะค่ะ  ดิฉันมือใหม่หัดเล่นน่ะค่ะ

In reply to จิ๊บ จิ๊บ

โดย gootooyoo service -
เป็นไปได้ที่ module ใช้ไม่ได้ กับ ตั้งค่า perrmission ทำให้ระบบอ่านไม่ได้เซตให้ค่า อ่่อนกว่านี้