นักเรียนสามารถแก้ไขและตั้งค่าในหน้าแรกได้ ทำไงดีคะ

นักเรียนสามารถแก้ไขและตั้งค่าในหน้าแรกได้ ทำไงดีคะ

โดย wanlapa chanachai -
Number of replies: 2

พอลอง login เข้าสู่ระบบในบทบาทของ นักเรียน แต่นักเรียนสามารถแก้ไขและตั้งค่าในหน้าแรก

ต้องไปตั้งค่าตรงไหนคะ เพราะว่าลองไปแก้ไขที่ Assign roles แล้วแต่ก็ยังแก้ไขได้อยู่ช่วยหน่อยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าคะ

In reply to wanlapa chanachai

ตอบ: นักเรียนสามารถแก้ไขและตั้งค่าในหน้าแรกได้ ทำไงดีคะ

โดย อ.สาธิต คำภินวม -
ลองไปดูที่ จัดการหน้าแรก แล้วไปดูที่ การตั้งค่า
ดูที่หัวข้อล่างสุด บทบาทที่ตั้งไว้สำหรับหน้าแรก ให้เลือกเป็น แบบไม่มี นะครับ
ลองดูนะครับถ้าไม่ใช่ต้องขออภัยด้วยนะครับ
In reply to อ.สาธิต คำภินวม

ตอบ: นักเรียนสามารถแก้ไขและตั้งค่าในหน้าแรกได้ ทำไงดีคะ

โดย wanlapa chanachai -

ขอบคุณนะคะ

ทำได้แล้ว

ขอบคุณมากค่ะ