ไม่สามารถแก้ไข"แสดงส่วนแสดงหัวข้อ"ได้ ทำอย่างไรครับ

ไม่สามารถแก้ไข"แสดงส่วนแสดงหัวข้อ"ได้ ทำอย่างไรครับ

โดย อภิวัฒน์ วงศ์กัณหา -
Number of replies: 1
ไม่ทราบว่าท่านใดเคยเจอปัญหาแบบผมบ้าง เจอสองครั้งแล้วครับ คือใช้ moodle-weekly-19 ครับ เจอปัญหาคือ จัดการหน้าแรก>การตั้งค่า>แสดงส่วนแสดงหัวข้อ(หัวข้อที่ถูกเลือก จะแสดงในหน้าแรกของเว็บไซต์) ผมก็ตกแต่งในส่วนนี้โดยพิมพ์โค๊ด html อาจจะพิมพ์path ผิดพลาดหรือยังไงไม่ทราบ ผลปรากฏว่า บันทึกการเปลี่ยนแปลงแล้ว ไม่สามารถคลิกไอคอนรูปกระดาษเข้าไปแก้ไขได้อีก มีวีธีการแก้ไขไหมครับให้สามารถเข้าไปแก้ไขได้เหมือนเดิม เพราะไม่อยากติดตั้งใหม่อีก 
In reply to อภิวัฒน์ วงศ์กัณหา

ตอบ: ไม่สามารถแก้ไข"แสดงส่วนแสดงหัวข้อ"ได้ ทำอย่างไรครับ

โดย gootooyoo service -
ให้กำลังใจ เรื่อง path ผิด อาจจะต้องนำ theme หรือตัวติดตั้งมาทับบางส่วนครับ จะได้กลับเป็นอย่างเก่าแต่อย่าทับหมดนะครับ โดยเฉพาะ config.phpห้ามทับนะครับ