ปัญหากับ htmlarea ครับ

ปัญหากับ htmlarea ครับ

โดย Suwan Pradip Na Thalang -
Number of replies: 2
บริเวณสำหรับการเขียนข้อความของ htmlarea ไม่สามารถใช้งานได้ครับ (บริเวณที่ใช้เขียนข้อความกระทู้อย่างนี้แหละครับ) ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ ตอนนี้เลยไม่สามารถใช้งานได้เลยครับ ขอรบกวนคุณมินและทุกท่านช่วยหน่อยครับ

อาการ เมื่อโหลดหน้าที่มี htmlarea จะขึ้นได้ทั้งหน้า แต่ไม่สามารถคลิกเข้าไปเขียนข้อความได้ หรือเลือกแก้ไขข้อความเก่าที่มีอยู่แล้ว ก็จะมาแต่หัวข้อ แต่ในบริเวณเนื้อความจะไม่มีข้อความเดิมอยู่เลยครับ ทำให้แก้ไขอะไรไม่ได้เลย

ไม่มี error อื่นๆ แสดงออกมาเลย แต่พอคลิกในช่องเขียนข้อความที่แถบล่างของ IE จะมีเครื่องหมายตกใจสีเหลือง -มีความผิดพลาด (error on page) แสดงขึ้นมาด้วยครับ

หาที่แก้ไม่เจอ รบกวนขอแนวคิดหน่อยครับ

รบกวนมากๆ หน่อยครับ

ด้วยความเคารพทุกท่าน
In reply to Suwan Pradip Na Thalang

ตอบ: ปัญหากับ htmlarea ครับ

โดย Suwan Pradip Na Thalang -

แก้ได้แล้วครับ Zone Alarm ในเครื่องผมไป block javascript ต้องเอา ZoneAlarm ออก

*** แต่ทำไมโพสต์มาที่นี่ได้ก็ไม่รู้ (ตอนนี้ยังเปิด ZoneAlarm อยู่ด้วย)