Cách chấm điểm cho câu hỏi multiple answers

Cách chấm điểm cho câu hỏi multiple answers

Bởi Hồng Nhật Phạm -
Số lượng các câu trả lời: 4
Chào mọi người !

Mình không biết làm cái này nên muốn hỏi mọi người :

Mình tạo một câu hỏi dạng Multiple answers , cụ thể :

Câu hỏi của mình có 5 đáp án A, B, C, D, E trong đó 3 đáp án đúng là A, C, E. Cách chấm điểm là :

1 điểm : nếu chọn đủ 3 đáp án đúng (A, C, E).
0 điểm : nếu chọn bất kỳ một cách trả lời khác nào.

Các bạn chỉ giúp mình cách làm để chấm điểm (như trên) cho câu hỏi này nhé.Thanks!

Trân trọng .

Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới Hồng Nhật Phạm

Trả lời: Cách chấm điểm cho câu hỏi multiple answers

Bởi Lan Hoang -

Chào bạn Hồng Nhật.

- Mình cũng muốn làm câu hỏi multichoice dạng multiple answer có yêu cầu như ví dụ của bạn nhưng chưa được. Theo mình tìm hiểu (bản 1.9.5+ và 1.9.7+) thì Moodle chưa làm được điều kiện như ví dụ trên. 

- Moodle chỉ có thể cho điểm cộng, trừ hoặc không gì cả cho đáp án của dạng câu hỏi này. Giả sử với trường hợp số đáp án đúng lớn hơn số đáp án sai như ví dụ của bạn, có thể cho điểm trừ đáp án sai để trường hợp học viên check tất cả thì điểm câu đó cũng chấp nhận được.

Nếu bạn nào làm được câu hỏi multichoice dạng multiple answer có yêu cầu như ví dụ bạn Hồng Nhật thì xin chỉ giúp đỡ.

Bởi Hồng Nhật Phạm -
Ah, Gởi Cộng đồng Moodle cùng anh Đình Hải,

Anh Đình Hải thân, Vấn đề chấm điểm cho câu hỏi dạng Multiple answers như ví dụ mình đã đưa ra như trên không biết Moodle có hỗ trợ không anh ? Nếu có thì mình phải chỉnh làm sao Anh ? Nếu Moodle không hỗ trợ thì mình có cách nào giải quyết không anh ?

Trân trọng .

Bởi Hải Nguyễn Đình -

Cách đơn giản nhất là biên soạn lại Đáp án - (mà không làm mất tính chất về kiến thức)

Thí dụ có đề bài: Số nguyên 2 có các tính chất nào sau đây:
A. Lẻ
B. Chẵn
C. Nguyên tố
D. Bé nhất
E. Chính phương

Khi đó chọn cả 2 đáp án B. và C. mới đạt 100% điểm (còn chọn phương án khác là 0% điểm) thì Moodle không đáp ứng được!

Các đáp án có thể đổi lại như sau: (có thể có nhiều cách ghép!)

~ Lẻ        và Chính phương
~ Chẵn     và Bé nhất
= Chẵn     và Nguyên tố
~ Lẻ        và Nguyên tố
~ Bé nhất và Nguyên tố

Để phản hồi tới Hải Nguyễn Đình

Bởi Hồng Nhật Phạm -
Hi all,

Mình cảm ơn anh Đình Hải.

Anh Đình Hải, Vấn đề về chấm điểm cho câu hỏi multiple answer em vẫn chưa giải quyết được.

Vì nếu làm theo cách anh hướng dẫn thì câu hỏi multiple answer của em sẽ trở thành câu hỏi một lựa trọn(làm mất đi ý nghĩa)

Không biết anh và mọi người còn cách nào giúp em giải quyết vấn này không ah. (Không biết gói Moodle nào giúp làm việc này ah hay chúng ta phải add code cho Moodle hay cần phải thế nào??? Vì em thấy bên SaigonCTT làm việc này rất tốt.)

Em rất mong được câu trả lời (nếu không giải quyết được chỗ này thì hệ thống Moodle của em hiện tại là vô nghĩa ).

mong mọi người hỗ trợ !

Best Regards!