ปัญหาการติดตั้ง รบกวนท่านผู้รู้ครับ

ปัญหาการติดตั้ง รบกวนท่านผู้รู้ครับ

by เสนาะ คำเสียง -
Number of replies: 2

ลงแล้วเจอปัญหา นิดหน่อยคิดว่าคงมีนักปราชญ์ช่วยชี้แนะนะคับ

ทำยังไงดีกับปัญหานี้ดี แนะนำด้วยนะคับ ขอบคุณมากครับ

Attachment moodle1.jpg
In reply to เสนาะ คำเสียง

ตอบ: ปัญหาการติดตั้ง รบกวนท่านผู้รู้ครับ

by เสนาะ คำเสียง -
และเพิ่มเติมอีกครับ มี 2 ปัญหาคับ  ไม่สามารถแก้ไขได้ ก็ไม่สามารถกด next ได้คับ
In reply to เสนาะ คำเสียง

ตอบ: ปัญหาการติดตั้ง รบกวนท่านผู้รู้ครับ

by วิชิต วงษ์ทอง -

หาแพ็คเก็ตจากอินเทอร์เน็ตติดตั้งลงไป เช่น

php5-ctype-5.3.0-2.4.3.x86_64.rpm
php-curl-5.3.0-0.1mud2009.1.i586.rpm 

หรือต่ออินเทอร์เน็ตที่คอมมานด์ไลน ในฐานะ root ใช้คำสั่ง
yum -y install php-curl