Student không có quyền xem mục Tin Tức Chung !

Student không có quyền xem mục Tin Tức Chung !

Bởi Hồng Nhật Phạm -
Số lượng các câu trả lời: 9
Chào mọi người!

Bạn nào biết giúp mình với !

Hệ thống Moodle của mình không cho bất kỳ thành viên nào (mọi role) ngoài quyền Role Admin xem mục Tin Tức Chung, mình không biết Setting lại để mọi thành viên khi đăng nhập xong là thấy ngay mục Tin Tức Chung này .

Hình ảnh buồnFile đính kèm)

Mong mọi người giúp đỡ

Thân !
Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới Hồng Nhật Phạm

Trả lời: Student không có quyền xem mục Tin Tức Chung !

Bởi Hải Nguyễn Đình -
Bạn vào mục "Edit Role" điều chỉnh Allow (của từng role) ở một vài tính năng nào đó cho hợp lý chắc là được.
Để phản hồi tới Hải Nguyễn Đình

Bởi Lucky Little -
Em cũng bị lỗi nàynhưng em sửa cũng không được anh nào bik chỉ em với.Cảm ơn mấy anh.

Bởi Hồng Nhật Phạm -
Chào Anh Đình Hải,

Em làm theo anh hướng dẫn, nhưng khi em đặt Allow cho các tính năng trong Role xong và nhấn Save changes để lưu lại thì không được vì moodle gọi đến link http://abc.com/moodle/admin/roles/manage.php và trình duyệt báo là :

The page cannot be found

nhưng em kiểm tra trên host thì file ../moodle/admin/roles/manage.php vẫn có(đang tồn tại), em thử rất nhiều lần nhưng vẫn cứ thế. Không thể lưu lại những thay đổi cho Role .

Anh xem giúp em nhé, em ko biết tại sao !

Trân trọng !

Bởi Ky Nguyen -
Hi Nhật!
Theo mình nghĩ thì cách allow các tính năng trong role được đâu. Trước đây mình cũng bị gióng như vậy, mình chia sẻ với bạn cách này để học viên có thể nhìn thấy mục tin tức chung(có thể ko hay nhưng giải quyết được vấn đề bạn gặp phải đó).

Bạn vào chọn edit "tin tức chung" rồi chọn phân quyền cục bộ(chọn quyền là học viên) => add tất cả các thành viên có bên cột bên phải vào cột bên trái, sau đó chọn save là ok. Bạn thử login vào quyền học viên xem thử nhé.

Mình chỉ nghỉ ra được cách này thôi, cách này hơi mệt vì mổi khi có thành viên mới thì bạn phải add thêm những người mới đó vào thì những người này mới thấy được tin tức.

good luck!
Để phản hồi tới Ky Nguyen

Bởi Hồng Nhật Phạm -
Chào bạn Ky Nguyen !

Mình đã làm được theo cách của bạn, ít ra cách này tạm thời cũng giải quyết khó khăn cho mình rùi, Hihi khi nào có cách good hơn bạn info cho mình nhé. Thanks !

Trân trọng

Bởi Hải Nguyễn Đình -

Bình thường Tin Tức Chung (trong Main Menu) mọi người đều đọc được.

Em xóa khối Main Menu (có chứa Tin Tức Chung), rồi sau đó vào Khối Blocks để thêm vào lại xem. 

Bởi Hồng Nhật Phạm -
Chào anh Đình Hải,

Em đã xóa cả khối Main Menu, nhưng khi vào :

Administrators Site > Modules > Blocks > Manage Blocks để tạo lại khối Main Menu thì không thấy mục Main Menu đâu trong danh sách các mục của Blocks để tạo lại.

Em cần vào đâu để tạo lại khối Main Menu vậy ?

Anh giúp cho. Thanks

Trân trọng !

Bởi Hải Nguyễn Đình -
Vào Moodle với quyền là admin,
click vào nút "Turn editing on" (góc trên, bên phải các khối),
khi đó sẽ xuất hiện khối "Blocks", click vào menu có chữ "Add....", chọn "Main menu"