กระดานสนทนา Admin ตอบไม่ได้

กระดานสนทนา Admin ตอบไม่ได้

โดย มลธิยา ชาตสุวรรณ -
Number of replies: 14

เมื่อโพสต์ในกระดานสนทนาแล้ว admin เข้าสู่ระบบ

ตอบให้กับผู้ใช้ไม่ได้ ไม่มีส่วนของการตอบกลับ มีแต่ แก้ไข และ ลบ

ต้องมีการตั้งค่าและแก้ไขส่วนใดบ้าง ช่วยหน่อยนะคะ

In reply to มลธิยา ชาตสุวรรณ

ตอบ: กระดานสนทนา Admin ตอบไม่ได้

โดย อ.สาธิต คำภินวม -
ใช้ moodle เวอร์ชั่นอะไรครับ
ช่วยบอกรายเอียดหน่อยนะครับ
..ผมใช้ v1.8 ไม่มีปัญหานะครับ
In reply to อ.สาธิต คำภินวม

ตอบ: กระดานสนทนา Admin ตอบไม่ได้

โดย มลธิยา ชาตสุวรรณ -

ใช่ เวอร์ชั่น 1.9.7  หน้าแรกนะคะที่มีการตั้งกระทู้แล้ว ตอบไม่ได้

หรือเป็นเพราะมันเป็นเพียงข่าวประกาศ จึงตอบไม่ได้ ไม่คอยเข้าใจเท่ารัย มือใหม่คะช่วยหน่อย

โดย Pongsak Kooprasertying -

น่าจะเป็นกระดานเสวนาที่ Moodle set มาให้รอบแรกนะครับ แต่ถ้าเป็นกระดานเสวนาอันอื่นๆที่เราสร้างขึ้นมาก็จะมีสัญลักษณ์ให้ตอบตามปกติครับ

In reply to Pongsak Kooprasertying

โดย wanlapa chanachai -
แล้วต้องไปแก้ไขตรงส่วนใดคะ
In reply to wanlapa chanachai

โดย Narudol Pechsook -
ถ้าไม่ได้จริงๆลองลบแล้วลงใหม่เฉพาะส่วนของ board ผมว่าน่าจะหายนะ
In reply to Narudol Pechsook

โดย น้องแพรว สุขสม -

บอกขั้นตอนการทำได้ไม่ค่ะ  มีปัญหาคือ เมื่อ admin โพสต์ตั้งกระทู้บางครั้งนักเรียนเข้ามาตอบได้บางครั้งไม่สามารถเข้ามาตอบได้ แก้ปัญหาอย่างไรค่ะ

In reply to wanlapa chanachai

โดย winai laisomboon -

เพิ่มกิจกรรม เลือกกระดานเสวนา มีกระดานเสวนาให้เลือกหลายแบบนะ 

In reply to winai laisomboon

โดย สุรจิต จิตรชื่น -

ผมเองก็เจอปัญหานี้ครับ ก็เลยขอบอกต่อ  เพราะผมแก้ไขได้แล้ว แต่งงอยู่ 2-3 วัน วิธีแก้ไขคือเมื่อเราตั้งค่าต่าง ๆ เช่น  กำหนดกฎเกณฑ์,บทบาทหน้าที่ของผู้เกี่ยวข้องกับกระดานข่าวเสร็จแล้ว  ก็สร้างกระดานข่าวขึ้นมาใหม่ครับ  แล้วก็ลบของเดิมออกไป แค่นี้กระดานข่าวก็จะสามารถตอบได้ครับ

In reply to อ.สาธิต คำภินวม

โดย น้องแพรว สุขสม -

ช่วยตอบหน่อยค่ะ  ไม่ต้องการให้แสดง เวลา วัน เดือน ปี เมื่อมีการโพสต์ข้อความ

โดย Mommeam yai -
In reply to Mommeam yai

โดย มารวย นําโชค -

"การเล่น คาสิโนออนไลน์ เริ่มเพียงแต่ 10 บาท
-การกลั้นยอดพนันบางเว็บไซต์ บางทีอาจมิได้แจ้งให้พวกเรารู้ ในเรื่องที่พวกเราบางทีก็อาจจะลงพนันแบบทบต้น เพียงพอยอดทบสูงมากขึ้นในระดับหนึ่ง เจ้ามือจะตัดงบส่วนเกินนั้นออก ด้วยเหตุดังกล่าวควรจะระวังไว้ให้ดี เนื่องจากว่าในบางเว็บไซต์บางทีอาจใช้เคล็ดวิธีนี้มิได้ เสมอ
-พวกเราบางทีก็อาจจะรู้สึกว่าเมื่อ พนันเสีย ไห้ใช้วิธีการแทงทบ แบบคูณ 2 ไปเรื่อยๆเรื่อยๆ เป็นต้นว่า ตาที่1 ลง 50 แล้วเสีย ตาที่2ก็อัพไปเป็น 100 เพื่อเรียก ทุนแล้วก็ผลกำไรคืนในตานี้ ทว่า หากพวกเราเสีย พวกเราก็จะต้องทบไปเรื่อยโดยที่ไม่เคยรู้ว่า พวกเราจะได้เงินอีกครั้งๆในตาไหน ถ้าอย่างนั้นก็เป็นสิ่งที่ใช้ในการยืนยันได้ว่า สูตรแทงทบบางทีก็อาจจะไม่เหมาะสมสำหรับทุกคนที่พึงพอใจเล่น
-จากข้อ 2 สำหรับผู้ที่มีปัญหากับสูตรแทงทบ เสนอแนะให้ แพงแบบไล่สเต็ป โดยระบุแล้วก็จำกัดขั้น หรือเคล็ดวิธีแทงแบบขั้นบันไดนั้นเอง โดยระบุว่าพวกเราจะแทงทบต้นไม่เกินกี่รอบ ซึ่งทางพวกเราชี้แนะว่า 4-5 รอบกำลังจะดี โดยตาแรกอาจจะเริ่มต้นแทงเพียงแค่ 10 บาทก็ได้ เนื่องจากว่าเพียงพอถึงตาที่ 5 ก็ตันที่ 50 อยู่ดี ถูกๆ"[url=http://ufa1000.net/]เเทงบอลไม่มีขั้นต่ำ[/url]