Khách sử dụng Hot Pot không được! xin chỉ dùm

Khách sử dụng Hot Pot không được! xin chỉ dùm

by Việt Cường Nguyễn -
Number of replies: 5
Mình sử dụng Hot Pot đưa vào một khóa học (Cho phép khách tham gia). Khách (or thành viên ) vào mở bài kiểm tra ko được nó thông báo lổi "Sorry, but you do not currently have permissions to do that ( Attempt a quiz), chỉ có Admin mở lam kiểm tra mới được

Mình không biết sử lý sao nửa : bị bên Moodle hay Hot Pot xin chỉ giùm mình với, nó bị gì vậy chỉnh sửa ở đâu! mình cần gấp lắm! Thanks!

chúc các bạn nhiều sức khỏe!
In reply to Việt Cường Nguyễn

Trả lời: Khách sử dụng Hot Pot không được! xin chỉ dùm

by DANG Thu Nga -
Mình nghĩ lý do nằm ở Moodle. Mình nghĩ có nhiều khả năng lý do nằm ở Moodle hơn. Bạn đã kích hoạt chức năng Hotpot của Moodle chưa ? Chỉ có khách không được hay học sinh với giáo viên cũng ko được ?
Bạn thử vài hướng này để cùng nhau tìm thử lý do xem sao ?
Chúc thành công ! sourire
In reply to DANG Thu Nga

by Việt Cường Nguyễn -
Hotpot mình mở được rồi ! Chỉ có Admin mới làm làm bài được thôi! học viên, giáo viên và khách thì ko được!

Mình nghĩ có liên quan đến phân quyền sử dụng ! nhưng ko biết làm việc đó ở đâu nữa

Bạn ơi cho mình hỏi ! trong danh sách người dùng, làm sao phân quyền cho người nào đó trở thành giáo viên, và đưa bài lên được ! thanks

Chúc bạn vui khỏe !

by Long Lê -
Chào bạn,
Tức là bạn tạo các câu hỏi trắc nghiệm trên HotPot rồi đưa lên moodle đúng ko? Trên moodle bạn có đưa vào trong một khóa học nào ko? hay bạn chỉ tạo thành gói scorm rồi đưa ra bên ngoài khóa học? Nếu bạn đưa các câu hỏi này vào trong 1 khóa học thì chỉ có các Student được ấn định vào khóa học đó mới có thể xem đc, ko cứ gì các câu hỏi đc tạo từ HotPot mà kể cả các câu hỏi đc tạo từ moodle cũng vậy (trừ admin). Thực vậy, để xử lý, bạn phải phân quyền cho người muốn xem là Student trong khóa học đó hoặc phân quyền hệ thống cho người đó là Student. Tuy nhiên, nếu phân quyền hệ thống là Student cho 1 người nào đó thì người này có thể truy cập bất kỳ khóa học nào trên moodle của bạn.
- Cách phân quyền hệ thống: Tại block Quản trị trang, chọn Người dùng -> Permissions -> Ấn định các Roles hệ thống, sau đó nhấp vào từng role tương ứng để kết nạp hoặc xóa các thành viên trong role.
- Cách phân quyền khóa học: Truy cập vào khóa học, tại block Điều hành, chọn Ấn định các role, sau đó làm tương tự như các bước còn lại bên trên.

Chúc vui.

In reply to Long Lê

by Việt Cường Nguyễn -
Thanks Long Lê ! Mình làm được rồi! là như bạn nói vậy !

Có bạn có tài liệu Moodle nói về quản trị hệ thống, phân quyền, tạo diễn đàn . . . . giới thiệu cho mình với

Chúc bạn vui khỏe!

by Truc Nguyen -

bạn giải quyết dc rồi có thể nói rõ lại giúp mình ko, cái role cho khóa học thì mình chỉnh dc, còn add hotpotatoes vào khóa học thì mình tìm ko thấy. Sinh viên của mình cũng ko thấy dc Trình đơn chính(diễn dàn, tin tức chung, Hot Potatoes, Quiz..). Thnks