หาปุ่มสมัครสมาชิกใหม่ไม่เจอ

หาปุ่มสมัครสมาชิกใหม่ไม่เจอ

โดย baemae amin -
Number of replies: 4

ผมได้ติดตั้ง Moodle 1.9.6  เสร็จแล้วเมื่อต้องการให้สมาชิกใหม่เข้าสมัคร ปรากฏว่าหน้าล็อคอินเข้าระบบ มีเฉพาะให้ "ล็อคอิน" กับ "เข้าสู่ระบบในฐานะบุคคลทั่วไป"  แต่ไม่ปรากฏ ปุ่ม สำหรับสมัครสมาชิก ก็เลยไม่สามารถที่จะให้สมาชิกใหม่ สมัครด้วยตนเอง   ตอนนี้ต้องให้ admin เพิ่มสมาชิกเอง

ผมไม่รู้ว่าต้องไปเซ็ทตรงไหนบ้าง  รบกวนผู้รู้ ช่วยด้วยนะครับ

In reply to baemae amin

ตอบ: หาปุ่มสมัครสมาชิกใหม่ไม่เจอ

โดย Wirat Khunrach -
ตั้งค่าที่การจัดการระบบ > สมาชิก > การอนุมัติ > ใช้วิธีอนุมัติผ่าน e-mail ซิครับ
In reply to baemae amin

ตอบ: หาปุ่มสมัครสมาชิกใหม่ไม่เจอ

โดย Sukhum Phansri -

ลองตั้งค่าตามนี้ดูนะครับ

ในส่วนการจัดการระบบ --> สมาชิก -->Manage authentication -->เปิดการใช้วิธีอนุมัติผ่านอีเมล

และในส่วน Common settings --> Self registration เลือกใช้วิธีอนุมัติผ่านอีเมล์ครับ