อัพเดท version 1.7.7 เป็น 1.9 ยังไง ครับ

ตอบ: อัพเดท version 1.7.7 เป็น 1.9 ยังไง ครับ

โดย tao masaba -
Number of replies: 0
จากเท่าที่เคยทำนะครับ สำรองข้อมูล ดาตาเบส ก่อนเลยครับ จากนั้นสร้างฐานข้อมูลใหม่เพื่อเอาดาตาเบสชุดเดิมมาใช้ จากนั้นขณะที่ติดตั้ง 1.9.x ให้ชี้ฐานข้อมูลไปที่ตัวสำรองขึ้นมาใหม่ แล้วมันจะทำการอัพเดทเองครับ
แต่ปัญหาที่ผมเจอหลังจากอัพเดท คือเรื่อง session มันล๊อกอินได้ไม่นานโดนเตะออก และเรื่อง ภาษา latin ครับ เพราะ 1.9.x ใช้ utf8 แต่ไม่แ่น่ใจเหมือนกันครับว่า 1.7 ใช้อะไร เพราะผมอัพจาก 1.5.x ขึ้นมาเป็น1.9.x ครับ