có fai add quyen nguoi dung trong he thong

có fai add quyen nguoi dung trong he thong

Bởi Lucky Little -
Số lượng các câu trả lời: 4
Em có thể add quyền người dùng trong hệ thống Moodle hay là khi tao khóa học mới add những người dùng đó.Cách phân quyền như thế nào?Nếu như Muốn xóa một số người dùng có cách nào nhanh ko vậy?
Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới Lucky Little

Trả lời: có fai add quyen nguoi dung trong he thong

Bởi Vu Thang -
Bạn có thể add thoải mái, sau đó bạn set quyền trong khóa hocj hoặc set luôn quyền khi tạo user
Để phản hồi tới Vu Thang

Bởi Lucky Little -
Có nghĩa là trường em muốn tạo hệ thống Moodle cho các khoa.Mổi khoa qui định một admin cho khoa đó.Nhưng admin khoa nay khong được vào khoa khác chỉnh sửa hay làm gì ngoại trừ chỉ được phép xem.Vậy em phải làm sao?
Để phản hồi tới Lucky Little

Bởi Đinh Lư Giang -
Chào bạn,

Bạn phải có sẵn các một user để làm admin cho khoa, thí dụ adkhoaA.
Bạn hãy cho tất cả các khóa học của mỗi Khoa vào một Category, thí dụ "Khoa A"
Sau đó, bạn vào Site Administration > Courses > Add/edit courses và nhấn vào "Khoa A".
Bạn sẽ thấy bên phải của trang, ở bên dưới nút "Turn editing on" một nút là "Assign roles".
Bạn nhấn vào đó và chọn adkhoaA làm admin cho khoa đó. Bạn nên chọn Course Creator là đủ.

Có gì không hiểu, bạn hỏi thêm nhé.

Thân ái

Đinh Lư Giang
Để phản hồi tới Đinh Lư Giang

Bởi Lucky Little -
Em cảm ơn anh nhưng còn quyền giáo viên khi phân trong đó thì toàn bộ môn học điều có những người giáo viên đó.Em rối luôn.

Cho em hỏi thêm muốn hỏi anh phần backup và restore :
Em muốn backup toàn bộ dữ liệu và sao đó em xóa hết phục hồi lại nhưng nó bị trống trơn không có máy danh mục ở bên ngoài.
Có nghĩa là em có một danh mục gồm
Khoa Y
Khoa Hóa
Khoa Răng Hàm Mặt
Khoa YHCT....
em vao phần admin chọn backup xong em xóa bớt mục Khoa Y,Khoa Hóa sau đó em restore nhưng ko có hai mục đó.Anh chỉ giúp em