ทำ graph เส้น show ผลคะแนนที่ทำข้อสอบได้ ทำไงค่ะ (มือใหม่ moodle)

ทำ graph เส้น show ผลคะแนนที่ทำข้อสอบได้ ทำไงค่ะ (มือใหม่ moodle)

โดย Warot Chenglai -
Number of replies: 2
อยากทำ graph เส้น เก็บ score ผลคะแนน ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรค่ะ รบกวนด้วยค่ะ มือใหม่เพิ่ง moodle จริงๆค่ะ ขอบพระคุณอย่างยิ่งค่ะ
In reply to Warot Chenglai

ตอบ: ทำ graph เส้น show ผลคะแนนที่ทำข้อสอบได้ ทำไงค่ะ (มือใหม่ moodle)

โดย Rachanee K. -

คุณหมายถึงการdownload คะแนนที่นักเรียนทำลงมาเป็นexcell ใช่ไหม ถ้าใช่ให้ไปที่ Adminstration เลือกคำว่า grades ข้างบนด้านซ้ายมือจะมีคำว่า choose an action กางออกมาจะเห็นคำว่า export to ให้เลือกคำว่า Excell spreasheet ถ้ามีการแยกนักเรียนตามห้อง หรือกลุ่มเรียน ตรงคำว่า seperate groups ให้เลือกกลุ่มนักเรียนที่ต้องการ ลงมาข้างล่างสุดของหน้า กดคำว่า submit แล้วกดคำว่า download ใช่ที่ถามไหมเนี่ย