Tăng dung lượng upload file

Tăng dung lượng upload file

Bởi Lucky Little -
Số lượng các câu trả lời: 9
Mấy chú ơi cháu cài cái Moodle nhung dung lượng mỗi lần cho cho giáo viên upload bài giảng chỉ có 2MB.Cháu muốn tăng len khoảng 8MB vậy cháu phải làm sao?Mong mấy chú giúp,cháu cảm ơn nhiều
Để phản hồi tới Lucky Little

Trả lời: Tăng dung lượng upload file

Bởi Ky Nguyen -
Chào bạn!
Nếu muốn tăng dung lượng file upload bạn cần vào file php.ini và search "upload_max_filesize" sau đó nhập vào giá trị upload mà bạn muốn vào sau dấu bằng là ok!
Để phản hồi tới Ky Nguyen

Bởi Lucky Little -
Không được chú ơi!Cháu đã tìm rùi.Cháu cai fien bảng 1.9.5 Nhưng cháu ko tang lên được.Chú có cách nào khác không vậy

Bởi Long Lê -
Thay đổi thông tin sau trong các file php.ini; php.ini-dist và php.ini-recommended:

memory_limit = 128M ; Maximum amount of memory a script may consume (128MB)

post_max_size = 128M

upload_max_filesize = 128M

Lưu lại thông tin và khởi động lại apache

Lúc này bạn có thể upload file với dung lượng lên đến 128M.

Bởi Ky Nguyen -
Ui, mình làm bình thường mà.
Chỉ lại cụ thể nhé!
Đầu tiên bạn cần tìm file php.ini(thường nằm trong C:\window\) sau đó tìm đến dòng "upload_max_filesize = 50M" chỉnh dung lượng ban muốn lên.
Đó là đối với bạn cài moodle trên server apache.
Còn nếu bạn cài moodle 1.9.5 dùng gói xampp có sẵn thì cần tìm đến file php.ini trong mục server\php\php.ini sau đó tìm và thay đổi dung lượng giống như dòng trên.
Sau đó bạn vào moodle tạo ra khóa học và nhớ là phải chỉnh dung lượng upload được cho phép trong khóa học nhé(hình minh họa)
File đính kém untitled.JPG
Để phản hồi tới Ky Nguyen

Bởi minh lam vo -
mình ko biết moodle 1.9.5 có khác gì với 1.9.8 hay ko nhưng mình cài moodle 1.9.8 trên appserv làm giống theo bạn chỉ dẫn rùi mà vẫn ko được

Bởi Vu Hung -
Một cách nữa là dùng FTP upload vào thư mục tương ứng moodledata. Đây là câu hỏi rất phổ biến trên Moodle VN, bạn có thể tìm thấy nhiều câu trả lời thông qua tìm kiếm các forums.

PS: Xưng hô chú cháu với cộng đồng gồm nhiều người trẻ tuổi như Moodle VN nghe có vẻ lạ quá nhỉ smile.

Good luck,
Vũ Hùng