moodle สามารถใช้จำลองโฮส บน windows 7 ได้ป่าวอ่ะคับ

moodle สามารถใช้จำลองโฮส บน windows 7 ได้ป่าวอ่ะคับ

โดย Vanish Pex -
Number of replies: 2
ผมลองโหลด ตัว 1.9 มาใช้ ก้อนั่งงมจนลงได้

แต่ตอนสมัครสมาชิก ให้สมัครแบบไม่ต้องอนุมัติ เหมือนเว็บนี้แหละครับ ไม่ผ่านตลอดเลยครับ

เซงมากเลย จะทำส่งอาจารย์ แล้วอ่ะคับ งง ๆ
In reply to Vanish Pex

ตอบ: moodle สามารถใช้จำลองโฮส บน windows 7 ได้ป่าวอ่ะคับ

โดย วิชิต วงษ์ทอง -
แล้วใช้อะไรจำลองเป็น web server ล่ะครับ หากมันรันบน Windows 7 ได้ก็คงไม่มีปัญหา ถ้าจะทำโปรเจ็คส่งอาจารย์ คงต้องใช้โปรแกรม Web Server ที่เขียนลง CD-ROM ได้ ก็มีหลายตัว ลองค้นหาวิธีการใช้ Server2GO ดูนะครับ
In reply to Vanish Pex

ตอบ: moodle สามารถใช้จำลองโฮส บน windows 7 ได้ป่าวอ่ะคับ

โดย Vanish Pex -
ผมใช้ appserv อ่ะคับก้อไม่มีปัญหาอ่ะคับ

แต่ตอนนี้ได้แล้วครับ ใช้ moodle 1.9.1 มีผู้ใจดีหามาให้ครับ