Câu hỏi đa lựa chọn

Câu hỏi đa lựa chọn

Bởi hang nguyen -
Số lượng các câu trả lời: 2
Em đang phát triển hệ thống thi trắc nghiệm trên moodle 1.6, ở những câu hỏi nhiều lựa chọn, khi đưa ra 4 lựa chọn (có 4 checkbox) nhưng khi thực hiện thử thì em lựa chọn tất cả các lựa chọn đúng và lựa chọn sai (tích tất cả các checkbox) và đạt điểm tối đa, làm sao để giới hạn việc check vào checkbox. Ví dụ: đề chỉ rõ là có 2 câu trả lời đúng thì chỉ cho phép check vào 2 checkbox thôi, Em chưa biết làm thế nào? Mong mọi người hướng dẫn
Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới hang nguyen

Trả lời: Câu hỏi đa lựa chọn

Bởi DANG Thu Nga -
Minh cung ko biet lam the nao de gioi han, chi cho check vao 2 checkbox, nhung minh de tranh viec cho diem toi da, ke ca khi check vao cau tra loi sai, minh su dung diem cho tung lua chon, tham chi cho ca diem am (vi du nhu -30%) vao cac cau tra loi sai.
Khong biet ai co cach nao hay hon ko ?
Xin loi vi may ko go duoc chu co' dau >.<
Để phản hồi tới DANG Thu Nga

Trả lời: Câu hỏi đa lựa chọn

Bởi hang nguyen -
Theo cách của bạn mình đã làm thử, mình thấy rằng kết quả chấp nhận được, mình thử 2 trường hợp:
+ 4 lựa chọn (2 lựa chọn đúng, 2 lựa chọn sai): 2 lựa chọn đúng --> điểm 50%; 2 lựa chọn sai --> điểm 100%, như vậy chỉ cần chọn 1 lựa chọn sai là kết quả bằng 0 rồi.
+ 4 lựa chọn (3 lựa chọn đúng, 1 lựa chọn sai): 3 lựa chọn đúng --> điểm 33,33%; 1 lựa chọn sai --> điểm 100%; như vậy dù có check hết, hay check vào 1 lựa chọn sai thì điểm cũng là 0.
==> Nếu người làm bài mà check đủ hoặc check nhiều hơn so với yêu cầu thì đúng nhưng nếu họ check thiếu nhưng lựa chọn đó đúng thì điểm số vẫn được tính, làm sao để tính điểm nếu họ check đủ đáp án đúng, còn nếu check thiếu 1 đáp ứng đúng thì điểm là 0.