สถานการณ์ moodle ในประเทศไทย

ตอบ: สถานการณ์ moodle ในประเทศไทย

by Narudol Pechsook -
Number of replies: 0

สวัสดีครับ สำหรับผมลองเอาคำถามเกี่ยวกับสถานการณ์ของ moodle โดยไปฟังจากกงานสัมมนา เทคโนสัมพันธ์ครั้งที่ 24 ที่ จุฬา ผมเห็นว่าแนวโน้มของการใช้ moodle กำลังเติบโตนะครับ แต่มันมีปัญหาอยู่บางส่วนคือ ในส่วนของการติดตั้ง LMS ลงเว็บไซท์ ซึ่งผมมองว่า ผู้ใช้ admin หลายๆคนนั้นยังขาดความเข้าใจในวิธีการติดตั้ง เข้ากับระบบโดเมนครับ แต่ส่วนตัวผมเชื่อมั่นว่า ในอนาคต moodle น่าจะมีความนิยมมากในประเทศไทยครับ