เรียกหน้าแรกของเว็บมูเดิ้ลช้ามากค่ะ

ตอบ: เรียกหน้าแรกของเว็บมูเดิ้ลช้ามากค่ะ

โดย gootooyoo service -
Number of replies: 0
เนื่องจากตัวมูลเดิลมีการใช้ทรัพยากรมากยิ่งมากเท่าใดเครื่องยิ่งช้ามากครับโดยเฉพาะ ตอนนักเรียนเข้าใช้งานพร้อมกัน เรียกฐานข้อมูล เทเบิลตัวเดียวกันครับ ส่วนแนวทางทำให้เร็วขึ้นคือต้องเลือก module block ตัวที่จำเป็นครับ พร้อมทั้ง ทีม ควรเลือกที่ไม่โหลดมากนักครับ อาจรวมทั้งใช้งาน cron.php เพื่อดูแลประสิทธิภาพในการทำงานให้ดีขึ้นด้วยครับ