thành viên mới

thành viên mới

Bởi hong quyen -
Số lượng các câu trả lời: 4
Chào cả nhà! mình là thành viên mới gia nhập diễn đàn. Mình đọc moodle thấy rất hay, mình đang tìm hiểu về nó , còn nhiều vấn đề chưa bít và ban đầu thấy khó, mong cả nhà giúp mình nhiều nhé.
Chào thân ái! try and try! wink
Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới hong quyen

Trả lời: thành viên mới

Bởi trongbach vu -

Mình cũng vậy ! xin được học hỏi thêm

Để phản hồi tới trongbach vu

Hỏi về cách phân quyền

Bởi hong quyen -
Mình đang gặp vấn đề khó khăn về phân quyền cho user,mình làm thủ công chọn từng người một phân quyền, như thế khi có nhiều người cùng có chug một quyền (học viên chẳng hạn) nếu làm theo cách chọn từng người một sẽ rất lâu. Có ai biết cách nào để phân quyền một lúc cho nhiều user ko?bày cho mình với!
Để phản hồi tới hong quyen

Trả lời: Hỏi về cách phân quyền

Bởi Vu Thang -
Bạn vào Site Administration -> Users -> Permission -> Asign ...

và bạn có thể set cho từng đối tược hoặc tạo mới đối tượng và phân quyền chi tiết

Đối với các khóa học cũng có thể tạo phân quyền riêng, Nếu là từng lớp một thì nên chọn Group và hướng đối tượng học viên vào từng group một

Chúc bạn mò mẫm thành công
Để phản hồi tới Vu Thang

Trả lời: Hỏi về cách phân quyền

Bởi hong quyen -
Cảm ơn bạn Thắng! mình cũng đã mò mẫm được rồi.
Cho mình hỏi thêm chút xíu ha. Sau khi đã thiết lập và phân quyền, Trong một lớp học có rất nhiều học viên, mình muốn đưa toàn bộ học viên đó vào một nhóm có quyền học viên, thì làm thế nào để đưa toàn bộ học viên đó vào một lớp, không phải chọn từng người một mà đưa một lúc nhiều người ý, giúp mình nha!