ช่วยหน่อยคับ ต้องการให้สมาชิกทุกคน เปลี่ยนรหัสผ่าน

ช่วยหน่อยคับ ต้องการให้สมาชิกทุกคน เปลี่ยนรหัสผ่าน

โดย อนุกูล คุ่ยจาด -
Number of replies: 7

คือว่า ใส่สมาชิกไป 1200 กว่าคน แต่เขาไม่สามารถเปลี่ยนรหัสผ่าน ถ้าต้องมานั่ง คลิกทุกคน ผมคงไม่ไหวแน่ มีวิธีใดบ้างที่ บังคับให้ทุกคนเปลี่ยนรหัสผ่าน ทุกคนตอนเข้าใช้ครั้งแรกครับ ทำใน my sql ก็ได้ ผมพอมีความรู้อยู่ครับ

ช่วยผมทีนะครับ

Attachment notchangpass.JPG
In reply to อนุกูล คุ่ยจาด

ตอบ: ช่วยหน่อยคับ ต้องการให้สมาชิกทุกคน เปลี่ยนรหัสผ่าน

โดย jintana imruksa -

อืมม จริงๆ ถ้า user ล็อกอินได้แล้ว

เขาก็เปลียนรหัสผ่านได้เองนี่คะ ในหน้าของ profile

ขั้นตอนคือ เมื่อ user ล็อกอินได้แล้ว  จะโชว์รายชื่อของผู้ใช้นั้นๆ

ผู้ใช้ ก็ไปคลิ๊กที่ชื่อของตนเอง แล้วก็สามารถเปลี่ยนพาสเวริ์ดได้จากหน้า profile อ่ะค่ะ 

ใช่ที่เข้าใจหรือเปล่าคะ แหะๆ ยักคิ้ว

Attachment user.jpg
In reply to jintana imruksa

ตอบ: ช่วยหน่อยคับ ต้องการให้สมาชิกทุกคน เปลี่ยนรหัสผ่าน

อืมม สงสัยปิ๊กจะเข้าใจผิดซะแล้ว

ที่คุณอนุกูลต้องการ คงหมายถึงตรงฟอร์มที่ให้กรอกข้อมูลสมาชิกหรือเปล่า

ไม่แน่ใจว่า อยู่ที่แต่ละเวอร์ชั่นหรือเปล่าอ่ะค่ะ  ของปิ๊กใช้เวอร์ชั่น 1.8

Attachment changpw.jpg

ใช่ครับ จริง ๆ มันต้องสามารถเปลี่ยนรหัสผ่านได้ ถ้า Login เข้าไปแล้ว แต่ของผมมันกลับไม่ได้อ่ะครับ

คือแบบนี้ครับ ผมใส่ข้อมูลนักเรียนของผมนี่ ทาง database โดยการ import เข้าไปให้ตรงกับ Record ทั้งหมด  จากนั้นก็สามารถใช้ได้ปกติ แต่ที่ไม่ได้ คือ ปรากฏว่า เขาไม่สามารถเปลี่ยนรหัสตัวเองได้ เลย งง ๆ อ่ะครับ ใครมีความรู้ช่วยตอบหน่อยครับ ผมใช้กับโรงเรียนอยู่ตอนนี้

อยากเห็นว่า เว็บที่ใช้อยู่เป็นแบบไหน  เวลาล็อกอินแล้วไม่สามารถแก้ไขรหัสผ่านได้นี่ เป็นงัย

คือนึกไม่ออกจริงๆ ค่ะ  ปกติใช้เปลี่ยนจากหน้า profile ได้ไม่มีปัญหา

ใช้เวอร์ชั่นอะไรอ่ะคะ

ขอโทษด้วยนะคะ พยายามจะช่วยตอบ  แต่ว่ารู้ไม่เยอะเท่าไหร่อ่ะค่ะ เลย งงๆ อยู่  สับสน

Attachment profile.jpg

http://www.thaksina.net

จริง ๆ Login เข้าไปแล้ว เลือก profile มันต้องขึ้นแบบคุณปิ๊กนะครับ แต่อันที่ผม แอด ใส่ โดยวิธี ดาต้าเบส มันไม่ขึ้น profile แบบนี้แหละครับ เลย สงสัย ว่าเกิดจากอะไร

นักเรียนทั้งหมดไม่สามารถ เปลี่ยนรหัสผ่านได้เลย เลยกลายเป็นปัญหาครับ

โดย ppp bbb -

เครื่อง ผมก็เป็น ปัญหา ไม่รู้คล้ายกันไหมคือ

1.ผู้เรียนสมัคร เอง เวลา กรอกข้อมูลส่วนตัว  มันไม่มีช่องให้ใส่รหัสผ่าน

2.กด อัพเดทประวัติ

ขึ้นข้อความ

Please tell us more about yourself
You have requested a change of email address, from to    1234567@hotmail.com. For security reasons, we are sending you an email message at the new address to confirm that it belongs to you. Your email address will be updated as soon as you open the URL sent to you in that message.
   (ขั้นต่อ ไป)

พอคลิกต่อ มันไม่มียินยันว่าสมัครได
3.เวลาสมาชิก ล๊อกอินเข้ามา จะมาที่หน้าแก้ไขข้อมูลส่วนตัวทุกครั้
4.สมาชิกไม่สามารถแก้รหัสผ่านได้เอง เพราะไม่มีช่องให้แก้
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
In reply to ppp bbb

โดย Vanish Pex -
ผมก้อเป็นเหมือนกันเลยครับ...

ทำไงดีๆ จะส่งงานให้อาจารย์ตรวจแล้วอ่ะคับ