ตอนลง moodle เจอปัญหาครับ

ตอนลง moodle เจอปัญหาครับ

โดย นายขจรศักดิ์ พิศิษฐ์ -
Number of replies: 3

ทำทุกอบ่างแล้วนะค่ะ appserv ก็ลงแล้ว แต่เจอตอนที่ตรวจสอบการตั้งค่าphpอ่ะค่ะ มันบอกว่า

การใช้งานแบบ Globals ยังไม่ปลอดภัยล้มเหลวแก้ไขค่า PHP ของท่านโดยปิดการใช้งาน register_globals และ/หรือ เปิดการใช้งาน magic_quotes_gpc
กับ

ความจำสูงสุด (Memory Limit)คำเตือน

ความจำสูงสุดที่คุณตั้งไว้ค่อนข้างต่ำ อาจมีปัญหาในภายหลังค่ะ

จะต้องทำยังไงค่ะ ผู้รู้ช่วยบอกทีค่ะ เพราะจะต้องใช้ในการทำโครงการจบหลักสูตรค่ะมีรูปแนบมาด้วยนะค่ะ

Attachment 121.JPG
In reply to นายขจรศักดิ์ พิศิษฐ์

ตอบ: ตอนลง moodle เจอปัญหาครับ

โดย moo k -
สร้างไฟล์ ชื่อ .htaccess พิมพ์ คำสั่งนี้ ลงไป แล้ว save --------------------------------- php_value register_globals 0 --------------------------------- copy ไฟล์ ชื่อ .htaccess ไปไว้ใน subdomain moodle ค่ะ ----------------------------------------------- ลองดูนะคะ