ติดตั้ง module ยังไงครับ

ติดตั้ง module ยังไงครับ

โดย Thanat Natthapong -
Number of replies: 2
อยากทราบว่า การติดตั้ง module ทำยังไงครับ ทำแล้วมันขึ้น error เช่น Module "email_list" is not readable - check permissions ครับ
In reply to Thanat Natthapong

ตอบ: ติดตั้ง module ยังไงครับ

โดย jintana imruksa -

ติดตั้งโมดูลอะไรอ่ะคะ  รบกวนช่วยส่งให้หน่อยได้ป่าว จะลองมาติดตั้งดู

ถ้าเกี่ยวกับ permissions ก็อาจจะเป็นเรื่องการกำหนดสิทธิอ่ะค่ะว่า  server ที่ใช้ให้สิทธิให้แค่ไหน

ประมาณว่า  กำหนดให้อ่านได้อย่างดียว  อะไรแบบนี้อ่ะค่ะ 

ลองเช็คที่ properties ของโฟลเดอร์ที่จะติดตั้งดูนะคะ

(ไม่ได้ช่วยอะไรเท่าไหร่ แหะๆ แก้มแดง )