Thắc mắt khi tạo một khóa học mới

Thắc mắt khi tạo một khóa học mới

Bởi Ky Nguyen -
Số lượng các câu trả lời: 3
Xin chào mọi người!
Em có thắc mắt nhỏ khi tạo một khóa học mơi, xin mọi người chỉ giúp.
Trong lúc tạo khóa học mới đến bõ "có hiệu lực" (như hình gởi kèm)
thì thấy có hai lựu chọn, em thấy nó khá giống nhau.
Vì khi đọc chú thích trong đó thì nó nói là mình có thể ẩn đi khóa học chỉ có giáo viên và người quản trị nhìn thầy, học viên cố tình copy url cũng không thể vào được.
Nhưng khi làm em đã thữ chọn cả hai trường hợp nhưng sao kết quả thì không như cái chú thích nóim, ai cũng đều có thể nhìn thầy được cả.
Mong được mọi người giúp đỡ.
Cảm ơn rất nhiều!
File đính kém tao_khoa_hoc.JPG
Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới Ky Nguyen

Trả lời: Thắc mắt khi tạo một khóa học mới

Bởi Long Lê -
Chao bạn Ky Nguyen,
Bạn có thể vào Ngôn ngữ/ Soạn thảo ngôn ngữ -> Soạn một từ hay một câu -> chọn file moodle.php để sửa lại tiếng việt trong combo này cho đúng. (tìm câu This course is available to students và câu This course is not available to students).

Tôi vẫn hay sử dụng chức năng này trong mỗi khóa học và nó hoạt động tốt. Nếu khi bạn thay đổi phần Có hiệu lực như vậy mà ko thấy có kết quả thì bạn nên xem lại user đăng nhập có đúng là Student không hoặc user đó được cấp 2 quyền song song, 1 là Student, 2 là Teacher hoặc Admin ...

Long.
Để phản hồi tới Long Lê

Bởi Ky Nguyen -
Cảm ơn le long nhiều!
Đúng là do mình đã cấp quyền song song cho user đăng nhập.
Mình đã thử tạo user mới và làm được rồi.

Để phản hồi tới Ky Nguyen

Bởi Tan Dai Nguyen -
Chỗ "Khoá học học viên không vào được" và "Khoá học này học viên không vào được" chỉ đơn giản là lỗi biên dịch.

Ngoài chỗ này thì còn rất nhiều chỗ khác cũng có vấn đề. Các bạn có thể xem thêm tại đây.