ช่วยด้วยคับ moodle เข้าสู่ระบบแล้วเป็น จอขาวๆ

ตอบ: ช่วยด้วยคับ moodle เข้าสู่ระบบแล้วเป็น จอขาวๆ

by cherd chai -
Number of replies: 3

ผมขอแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ ผมเพิงหัดเล่น moodle แต่เคยได้ยินมานานแล้ว ผมเจอปัญหานี้เหมือนกันเมื่อ 2-3 ก่อน คือเมือเปิด website moodle ที่ install เรียบร้อยแล้ว จะเป็นหน้าขาวหมดเลย แสดงอะไรเลย ตอนแรกเป็นกังวลมาก เพราะผมทำให้กับครูใช้ และตัว Web ก็เกือบสมบูรณ์แล้ว ผมได้บอก User/password ของ admin ให้กับ ครูที่จะดูแลเรียบร้อยแล้ว ปรากฏว่า อยู่หน้าก็ขาว เหมือนอย่างที่พูดนั้นแหละครับ ผมลองค้นหาข้อมูลดู ก็ได้แนวทางจากที่นี้ไป ปรากฏว่า file setup.php ที่อยู่ใน floder lib หายไป ผมเลยไป copy จากในเครื่องที่ผมจำลองเอาไว้ไปแทน ก็สามารถแสดงผลได้ตามเดิมแล้วครับ ลองดูนะครับ เพื่อใครเป็นแบบผม

In reply to cherd chai

ตอบ: ช่วยด้วยคับ moodle เข้าสู่ระบบแล้วเป็น จอขาวๆ

by mongkon pangkai vannapanom -

สวัสดีครับ รบกวน อาจารย์ ช่วย ลง ไฟล์ setup.php ให้หน่อย ได้ ไหมครับ หายเหมือนกัน ครับ ไม่รู้ จะเอาจากที่ไหนครับ ขอบพระคุณครับ 

In reply to mongkon pangkai vannapanom

by surapong jakang -

แก้ไขที่บทเรียนแล้วขึ้นภาพนี้ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร เป็นอาการเดียวกันหรือเปล่า

ลงแก้ permission เป็น 777 แล้ว ยังเหมือนเดิม

In reply to surapong jakang

by surapong jakang -

ปัญหาของผมแก้ไข (edit) อะไรไม่ได้ จะขึ้นดังภาพ รบกวนแก้ปัญหานี้หน่อยครับ.....

Attachment f1.jpg