Lỗi kô có register trong moodle

Lỗi kô có register trong moodle

Bởi Nguyễn Việt -
Số lượng các câu trả lời: 11
Không hiểu sao khi cài xong moodle, Mình không co phần đăng ký trong moodle. Không biết chỉnh sửa ở đâu vậy.
File đính kém loi_moodle_1.jpg
Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới Nguyễn Việt

Trả lời: Lỗi kô có register trong moodle

Bởi Thánh Thiện Trương -
Bạn phải bật nó lên mới được. Vào phần người dùng ấy. Mình quên mất cụ thể ở đâu rồi :| lâu quá ko dùng Moodle :|
Để phản hồi tới Thánh Thiện Trương

Bởi Nguyễn Việt -
Thank bro, đúng là thế. Nghe theo lời anh em đã xử lý xong rồi a
Để phản hồi tới Nguyễn Việt

Bởi Long Rin Nguyễn -

Bạn có thể trả lời xem bạn làm như thế nào được không?Mình cũng đang bị lỗi đó hic

Để phản hồi tới Long Rin Nguyễn

Bởi Henry Nguyen -

Để xuất hiện page register. Bạn login với quyền Administrator. Site Administration>Users>Manage Authentication> kéo xuống phần Common setting chọn mục Self registration. Mục này đang disable,  bạn chọn lại là Email-base self-registration. sau đó lưu lại. vậy là ok

Để phản hồi tới Henry Nguyen

Bởi Long Rin Nguyễn -

Mình mới tìm hiểu về Moodle nên không rành lắm,mình login vào admin thấy User rồi nhưng trong đó chỉ có 2 mục là Accounts và Permissions chứ không thấy Manage Authentication như bạn đã nói.Mong bạn giúp đỡ.Cảm ơn bạn nhiều lắm

Bởi Henry Nguyen -

Bạn dùng Moodle version mấy vậy? Mình cung Moodle 1.9 đó nên chắc có chút khác biệt. Bạn thử vào mục Registration ở trên thử sao.

Bởi Toan Dang -
  1. Access Settings > Site administration > Plugins > Authentication > Manage authentication
  2. Click on the closed eye icon to enable your chosen authentication plugin(s). You can choose to use more than one authentication plugin (see Multi-authentication below). Use the up/down arrow icons to arrange the plugins in order, with the plugin handling the most logins at the top of the page.
  3. If you have chosen Email-based self-registration and wish potential users to be able to create their own accounts, select "Email-based self-registration" from the self registration drop-down menu in the common settings section. Potential users will then be presented with a "Create new account" button on the login page.
  4. If you have courses with guest access, set the Guest login button to show.
  5. Click the "Save changes" button.
  6. Click on Settings opposite the authentication plugin(s) you have chosen.
  7. Configure the required settings and click the "Save changes" button.

Để phản hồi tới Toan Dang

Bởi Long Rin Nguyễn -

E vô Site administration nhưng e không thấy Plugin đâu hết.E còn gà nên mong a giúp đỡ.Đây là hình e chụp mong a coi qua

Bởi Henry Nguyen -

Cài Moodle version 1.9 đi mấy bro. Mình đang xài nên dễ chia sẻ với mọi người. 

Bởi Toan Dang -

Minh dang dung version 2.1

Ban xem hinh dinh kem nhe. Bang nay khac voi cac version truoc.

Sau khi click vao, ban click vao "con mat" = Mo de enable chuc nang "Chứng thực dựa trên Email"

Nhân tiện cho mình hỏi về plugin Presentation, hiện tại cái nào tốt nhất? Do mình host bên Mỹ nên mình ko có server, giải pháp nào tốt nhất cho việc này. Nếu bắt buộc dùng server riêng thì mình xài cái nào. Mình đã thử BigBlueButton thấy cũng khá tiện.

Cám ơn nhiều.

File đính kém moodle_register.PNG