CÁC CÔNG CỤ TẠO BÀI GIẢNG

Gói scorm do lecturemaker tạo ra ko chạy trên moodle

Hình của Long Lê
Gói scorm do lecturemaker tạo ra ko chạy trên moodle

Dear all,
Tôi load đc phần mềm tạo bài giảng lecturemaker, nhưng sau khi thiết kế bài giảng và lưu dưới dạng gói scorm 1.2, nhưng khi up gói này vào moodle thì ko chạy được (mặc dù vẫn chạy được nếu gói scorm được tạo từ các chương trình khác như eXe hay Reload editor). Trên màn hình báo cần phải plugin thêm 1 chương trình gì đó (ko rõ là chương trình gì).
Làm thế nào để chạy đc gói scorm này trên moodle? tôi thấy lecturemaker rất hay.
Hình của Hoàng Văn Đạt
Trả lời: Gói scorm do lecturemaker tạo ra ko chạy trên moodle

của bác có phải giống như củ em không?
Diệu Anh

Thấy lỗi gì đâu???

chạy thế còn kêu ca gì nữa, dùng XHTML editor mở ra rồi edit lại, thêm nhiều page nữa là xong

demo thì chỉ chừng ấy trang thui, còn lại bạn phải tự sáng tạo chớ

-----------------

sao các bạn lười tìm tòi suy nghĩ thế nhỉ hehe
Hình của my my
Re: Gói scorm do lecturemaker tạo ra ko chạy trên moodle

e cũng bị lỗi tương tự,nhg e sửa đc rồi, bác mở moodle bẳng IE đi, plugin thiếu là LectureMaker2ViewerSetup

Hình của Đinh Lư Giang
Trả lời: Re: Gói scorm do lecturemaker tạo ra ko chạy trên moodle
Đóng góp vào gói tiếng ViệtThành viên tích cực

Chào các bạn

Để chay gói SCORM của Lecturemaker trên Moodle, server cần cài thêm plugin. Đó là hạn chế của LM so với các phần mềm khác.

Đinh Lư Giang

Hình của Huỳnh Luân Nguyễn

Hi bạn,

Mình cũng đang sử dụng LectureMaker để soạn thảo giáo trình đào tạo online.

Sau khi upload gói Scorm lên moodle. Để xem được nội dung bài giảng bạn cần.

1. Sử dụng trình duyệt Internet Explore (e). Không dùng được cho firefox, chrome,...

2. Đăng nhập và truy cập bài giảng.

a. Cách 1: truy cập bài giảng bằng trình duyệt Internet Explore, nó sẽ tự động download plugin về máy, sau đó bạn cài đặt và active plugin cho trình duyệt  -> Tắt IE và truy cập lại -> sẽ hiện thị nội dung.

b. Cách 2: có thể truy cập trang chủ của phần mềm lecturemaker để down Plugin Viewer về và cài đặt như 1 phần mềm khác. -> truy cập bài giảng và kích hoạch plugin -> xem được nội dung bài giảng. (http://www.lecturemaker.net/downloads/LectureMaker2ViewerSetup.exe).

Chúc bạn thành công.

HPC

Bạn sử dụng Claroline sẽ hỗ trợ rất tốt