ติดตั้งมูเดิล 1.9.3 ไม่แสดงปุ่ม Create New Account

ติดตั้งมูเดิล 1.9.3 ไม่แสดงปุ่ม Create New Account

by Sukhum Phansri -
Number of replies: 4

ถามผู้รู้ครับ

ผมติดตั้ง ติดตั้งมูเดิล 1.9.3 ไม่แสดงปุ่ม Create New Account กำหนดค่าให้อนุมัติผ่านอีเมล์แล้ว

เปิดดูในตาราง mdl_config ค่า auth = email แล้ว

จะแก้ปัญหาอย่างไรครับ server linux fedula

In reply to Sukhum Phansri

ตอบ: ติดตั้งมูเดิล 1.9.3 ไม่แสดงปุ่ม Create New Account

ผมแก้ปัญหาได้แล้วครับ

เมื่อเราตั้งค่าระบบให้อนุมัติผ่านอีเมล์แล้ว เราต้องในส่วน

Common settings

Self registration ให้เลือกเป็น  ใช้วิธีอนุมัติผ่านอีเมล  ด้วยครับ ยิ้ม

ตอบ: ติดตั้งมูเดิล 1.9.3 ไม่แสดงปุ่ม Create New Account

by พิชญา บุษมงคล -

แล้วถ้าต้องการให้ admin เป็นคนจัดการ

โดยไม่ผ่านเมล์ล่ะค่ะต้องทำยังไง

In reply to พิชญา บุษมงคล

ให้ปิดการใช้งาน ใช้วิธีอนุมัติผ่านอีเมล์ครับ

by มลธิยา ชาตสุวรรณ -
ตั้งค่าแบบที่อาจารย์กำหนดแล้วนะคะแต่ไม่สามารถส่งเมล์ไปหาสมาชิกเพื่อยืนยันระบบได้
และอีกอย่างหนึ่ง ตัวเซิร์ฟเวอร์ของเราเองต้องมีการรับส่งเมล์ได้ด้วยไหมคะ ช่วยหน่อยนะคะ