จะตกแต่งเว็บให้เป็นแบบอิสระจะทำได้ไหมครับ

ตอบ: จะตกแต่งเว็บให้เป็นแบบอิสระจะทำได้ไหมครับ

โดย ไพฑูรย์ ทิพย์สันเทียะ -
Number of replies: 0
ถ้าจะเอาแบบกำปั้นทุบดินเลย ผมตอบว่าได้ครับ แต่เหนื่อยแน่ ๆ เลยครับ ต้องศึกษาโค้ดในการเรียกข้อมูลจากฐานข้อมูล ซึ่งจริงๆ ถ้าลองดูโค้ดแล้ว moodle ได้สร้างชุดคำสั่ง หรือฟังก์ชั่นในการเรียกข้อมูลจากฐานข้อมูลมาแสดงผลเข้าใจง่ายดีนะครับ เช่นคำสั่ง get_records_sql ใช้ในการเรียกข้อมูลแบบหลายเร็คคอร์ดจากคำสั่ง sql ครับ นอกจากนี้จะต้องดูในเรื่องของโครงสร้างของระบบฐานข้อมูลด้วยนำครับ แต่ถ้าจะเอาให้ง่ายก็ต้องดีไซน์ตามรูปแบบ theme ของ moodle ครับ